100+ site dùng chung 1 hosting

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by hatoriconan, Jan 7, 2019.

1. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

mấy cái gói em post trên bài viết hay là gói trog WSI vậy bác

2. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

bạn đang hỏi mấy cái hosting trong ảnh mà đúng ko ?

3. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

oh thanks, vì một số comment trước nói về WSI mà mình cũng vừa mới mua gói này

4. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

mình cài đặt VESTA rồi tới phần vào giao diện thì làm như thế nào bạn . trong phần hướng dẫn không rõ

5. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Bên Vesta có cái vụ backup tới 3 phiên bản rất mất dung lượng, bác vào phần set up để giảm còn 1 cho tiện nhé, cái này quan trọng để đung backup lại web rất nhanh.
    Còn lại trong đó thì Add web, thêm database cũng đơn giản, hỗ trợ SSL, ngoài ra còn chỉnh thêm phần php.ini là thuận tiện nhất, quản trị file thì dùng Filezilla với user là admin và pass lúc cái đặt .
    Bác cần thêm tính năng gì thì cứ báo, biết thì mình chỉ thôi

6. hatoriconan

hatoriconan Tân Thủ Thôn

add nhiều domain và tạo nhiều website bác có tài liệu hướng dẫn không. cám ơn bác

7. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Không rỏ là bác cần gì, vào phần Web , bấm vào nút cộng là thêm được thôi, nó sẽ tự động tạo một thư mục có tên mà domain nằm dưới thư mục web, lưu ý là nên xoá file index.html và file robot.txt của nó trước khi chép source của mình vào để đỡ bị rối ở trang . Mình chưa nghiên cứu vụ add nhiều web cùng lúc nhưng có phần vesta command line , bạn tham khảo thêm nhé.