Bí mật cách tạo hàng trăm triệu tags của Sói ca

Discussion in 'Chia Sẻ Tool & Bot' started by Sói, Aug 8, 2017.

1. tuanluu08.11

tuanluu08.11 Guest

2. money

money Hương Chủ

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Xong rồi ợ ^^, Dạo nầy spam quá :v {band}{band}{band}

4. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

E hỏi ngu chút. Với 1 tỏi tags đó bác sử dụng ntn ạ. Dưới mỗi bài viết bác list ra hết cả trăm tags luôn ạ?

5. Sói

Sói Administrator Staff Member

Cách tốt nhất là filter theo từng niche mà làm. List tags là cái basic nhất.
    Có mấy bài về sử dung tags rồi mà nhỉ? Dùng cho chức năng đánh tags/search rồi ép index các link đó: ví dụ cho index link domain [.]com/search/cristiano-ronaldo/ với "Cristiano Ronaldo" là 1 tag

tearofboy likes this.
  6. vipkhongtin

vipkhongtin Sơ Nhập Giang Hồ

trước em thấy có function nào mà xuất luôn ra web ko cần tải về nhi?
    bác nào còn lưu ko ạ?

7. money

money Hương Chủ

Lấy danh sách đó crawl thêm lần nữa rồi lọc keywords nào từ 3 words trở lên.
    Mà giờ là nghỉ Tết, dành sức qua năm cày.

si hoa and rinne2019 like this.
  8. michalnguyen

michalnguyen Khách Qua Đường

e là newbie nên k rõ về cái này. Bác có thể chỉ dẫn cụ thể k a. E cảm ơn

9. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

E ko hiểu cái gì?

10. michalnguyen

michalnguyen Khách Qua Đường

E chưa hiểu về cách làm chi tiết ntn a.

11. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Thế cái chi tiết của e là gì, e hiểu tag là gì ko? Và tại sao phải tạo tag ko?

12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hiện tại e biết code hay biết xài những tool gì rồi?

13. Nguyen Son

Nguyen Son Sơ Nhập Giang Hồ

Tuyệt quá các anh, site victim của em chứa ít tag quá, đang nghĩ không biết làm sao auto từ post ra tag được. Thế này lấy tag gốc của victim để sinh ra tag của mình vậy. :D

14. Tuấn Đỗ

Tuấn Đỗ Khách Qua Đường

thực sự mình chưa đủ trình để hiểu được sẽ làm gì với đống bigdata này :(

15. phan

phan Khách Qua Đường

dùng ntn đây ạ bác sói dùng tool gì để chạy Query này

16. money

money Hương Chủ

Phải tự code em ạ. Nếu em không phải coder thì hoặc là thuê hoặc là học hoặc tìm tool nào đó để ứng dụng thôi.

17. firefox

firefox Bang Chúng

Mạn phép đào cái post này lên chút ạ. Em đang làm dev cho tụi Úc, nhảy tay ngang qua đây hóng hớt nhưng khoai cái vụ SEO này quá.
    thật sự thì em vẫn chưa hiểu lắm về độ quan trọng của tạo tag và index nó thế nào cho đúng hướng. Trước giờ em chỉ tạo tag dựa vào vài keyword hay lặp lại trong bài viết cộng thêm vài từ khóa hot để "mồi bot" bắt chước các site khác thôi. Cấu trúc site tham gia tag gồm 1 trang tag.php, 1 trang movie.php. Trong movie có danh sách các tag liên quan, trong trang tag thì có các movie khớp với tag đấy.
    Ảnh minh họa chụp bên phimmoi
    Trang movie.php:
    Trang tag.php:
    Em làm mấy từ khóa đơn giản như này:
    Sau đó, em đẩy cả hết các trang tag và trang movie lên sitemap, cho google index.
    Em nhận thấy rằng user chỉ vào trang movie, không vào trang tag. Qua theo dõi traffic thì thấy trang tag gần như chả ai mò tới, chả thấy có tý request nào.
    Ở Google search console cũng thấy user chỉ click vào trang movie.
    Có vẻ như em đang tiếp cận tag sai hướng. Mong anh giải thích thêm các công dụng và cách dùng tag tốt.

Cũng có bài này trong forum này nói về việc dùng tag để né DMCA, index, no index đối với trang movie và trang tag. Vậy thì có phải mình không cần đánh index cho trang movie.php, chỉ index trang tag.php, sau đó visitor sẽ tự vào trang tag và click đến trang movie?

thêm nữa, ở bài này, có nghe mọi người nhắc tới long tail
    Nếu build longtail kiểu này thì sẽ phải tạo rất nhiều tag trỏ về cùng 1 movie, tạo kiểu này sẽ ra rất nhiều trang tag có cùng nội dụng là trỏ đến đúng trang movie, liệu việc này có tốt cho SEO? Có nên list hết tất cả các tag của move trong site movie.php hay là làm ít ít thôi?

wpresources likes this.
  18. money

money Hương Chủ

@firefox em làm tag phải bằng keywords mà người ta search thì mới có thể có traffic chứ keyword như view doraemon thì làm gì có ai search?
    Ngoài ra tag mà chỉ trỏ về đúng 1 movie chứng tỏ là:
    1. database em quá nhỏ
    2. tag của em không đủ tốt để search ra nhiều kết quả hơn --> thường sẽ là tag ít giá trị.

huvo6789 and firefox like this.
  19. firefox

firefox Bang Chúng

dạ anh.
    Do trước em không hiểu ý nghĩa của nó nên cố ý trả kiểu chính xác nên nó ít record, để em bật fuzzy full text search lên cho site tag là nó sẽ trả nhiều data.
    Site tag mình có nên đẩy nó lên sitemap không anh?

20. money

money Hương Chủ

@firefox ngoài ra thì việc tạo title cho page tags cũng quan trọng. Ví dụ em có tags là "doraemon abc" thì em phải tạo dc page title là:
    View Doraemon ABC movies for free ....
    Và page description là: "viết gì đó ... doraemon abc ... thêm gì đó"
    Như vậy page tag của em sẽ giá trị hơn.
    Ngoài ra trong page tag khi em search ra các movie liên quan "doraemon abc" em nên show ra tên phim, giới thiệu, thông tin ... để phong phú.
    Cuối cùng thì vẫn là lấy thịt đè người: làm hàng chục ngàn tags và rank dc khoảng vài % là ngon rồi, chứ ko thể rank nhiều được. Muốn nhiều traffic cho tags thì phải nhiều tags và database phải to để search theo tags thật phong phú (ít trùng lặp content giữa các tags)
    --- Double Post Merged, Feb 18, 2021, Original Post Date: Feb 18, 2021 ---
    nên cho vào sitemap để nó index

Hoa Mãn Lâu and firefox like this.