Bộ công cụ dịch của Google sẽ ngừng hoạt động từ ngày 4 tháng 12 năm 2019

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by xmenvn2510, Sep 20, 2019.

1. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Xin chào tất cả anh em!
    Mình vừa nhận được mail của anh gồ báo như trên, thực ra mình cũng không quan tâm lắm.
    Post lên đây cho anh em nếu chưa biết thôi. Tiện thể chích cho anh bot google ghé vào diễn đàn mình.

Chi tiết: https://support.google.com/translatortoolkit/answer/9462068

Chào bạn!
    Bộ công cụ dịch của Google ra mắt cách đây hơn một thập kỷ để trợ giúp người dùng cũng như người dịch trên toàn thế giới cùng tạo và chia sẻ các bản dịch. Vào thời điểm chúng tôi mới ra mắt bộ công cụ này, người dịch và người hiệu đính chỉ có vài lựa chọn trên nền tảng web. Nhưng hiện nay, bạn có thể sử dụng nhiều giải pháp tuyệt vời khác, bao gồm cả Google Dịch (công cụ này vẫn sẽ hoạt động bình thường và không bị ảnh hưởng). Chúng tôi cũng nhận thấy rằng khi người dùng có nhiều lựa chọn hơn thì tần suất sử dụng Bộ công cụ dịch vài năm vừa qua cũng giảm đi. Thế nên giờ đây, Bộ công cụ dịch sẽ chia tay người dùng sau nhiều năm tích cực hỗ trợ dịch hàng tỷ từ. Chúng tôi chân thành cảm ơn người dùng trên toàn thế giới đã tin dùng Bộ công cụ dịch của Google.
    Tải dữ liệu xuống
    Trước khi chúng tôi ngừng cung cấp Bộ công cụ dịch vào ngày 4 tháng 12 năm 2019, bạn có thể tải trực tiếp dữ liệu của mình xuống trong Bộ công cụ dịch (xem cách thực hiện). Ngay sau khi công cụ này ngừng hoạt động, bạn có thể tải dữ liệu của mình xuống từ Google Takeout.
    Xóa, chia sẻ hoặc thôi chia sẻ dữ liệu
    Nếu muốn chia sẻ hoặc thôi chia sẻ dữ liệu của mình, bạn có thể thực hiện thao tác này trực tiếp trên Bộ công cụ dịch trước thời điểm ngừng hoạt động (xem cách thực hiện).
    Để xóa dữ liệu trên Bộ công cụ dịch, bạn chỉ cần chọn Bảng thuật ngữ, Bộ nhớ dịch hoặc Bản dịch bạn muốn xóa và nhấp vào Xóa. Đối với dữ liệu Bản dịch, bạn cũng cần nhấp vào Thùng rác, chọn bản dịch và nhấp vào Dọn sạch thùng rác.
    Cảm ơn bạn đã ủng hộ Bộ công cụ dịch trong thời gian qua. Để tìm hiểu thêm, vui lòng truy cập vào Trung tâm trợ giúp.
    Trân trọng,
    Nhóm hỗ trợ Bộ công cụ dịch của Google.

2. sincos

sincos Bang Chúng

Là sao...... chả hiểu.

3. xmenvn2510

Bro ko hiểu cái gì vậy? Haha. Đúng là có chút khó hiểu, nên mình mới post vào đây. Nhưng tìm hiểu kỹ thì nó cũng chẳng quan trọng. Vào link chi tiết đọc và tìm hiểu là rõ.

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vãi lúa a gg, chắc là đã đủ data training cho con bot rồi nên đóng ấy mà

xmenvn2510 likes this.
  5. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

quan ngại quá! còn service nào ko các bác nhỉ? code ko có gg dịch thì auto làm sau

6. jennychu

jennychu Tân Thủ Thôn

Các bác đọc kỹ đi, nó đóng toolkit chứ không phải google translate. Chả ảnh hưởng gì hết :D

7. xmenvn2510

{big_smile}, chính xác.