Cách tìm mua domain cũ

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by money, Aug 15, 2017.

1. Wowwow

Wowwow Tân Thủ Thôn

nó có 2 cái là thời gian tạo và thời gian update, nên theo em nếu renew domain thì không có nghĩa age domain sẽ về 0. Cái này thằng google nó sẽ check xem site có thay đổi không, nếu site thay đổi (trường hợp người khác mua và code lại khác) thì sẽ bị reset age, nhưng như anh money nói thì nó vẫn còn được lợi ở khoản backlinks nữa.

Georgia Jenkins likes this.
  2. money

money Hương Chủ

http://www.checkmoz.com/
    Nhưng mà rank theo tool check cũng không quan trọng lắm. Ưu tiên nhất vẫn là có backlink tốt. Còn backlink thế nào tốt thì tự oánh giá thôi, cảm tính + kinh nghiệm là phần lớn chứ ngồi mà soi từng backlinks thì chịu, tốn thời gian lắm.

Toan Nguyen and Georgia Jenkins like this.
  3. Georgia Jenkins

Georgia Jenkins Khách Qua Đường

cảm ơn bạn

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Viết luôn 1 cái tool để auto check backlink ngon dỡ có khả thi hem anh?

5. Georgia Jenkins

Georgia Jenkins Khách Qua Đường

trường hợp bạn ns là khi delete domain rồi thì age nó sẽ về 0 thôi, còn mua khi đấu giá thì age nó vẫn giữ mak

6. money

money Hương Chủ

Uh, em viết đi :D Chứ anh phải để dành thời gian ăn chơi nhảy múa nữa chứ, hơi đâu mà làm suốt vậy.

7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cách này em cũng làm nhưng khác tý :D

1, Chọn domain .Com hoặc bí lắm thì .Net vì 2 đuôi này được Google ưu ái hơn (cái này ko SEOer nào nói nhưng em lấy uy tín ra đảm bảo nhé)

2, Chọn từ khóa đại khái thôi và làm sao càng ngắn càng tốt (Thường dài nhất là domain chỉ dài 15 ký tự không tính đuôi)

3, Ngon hoặc may mắn thì gặp mấy domain có nghĩa cả bộ còn không thì có số trước hoặc sau mà thấy đẹp, ngắn gọn & dễ nhớ là ưng rồi. VD: 9News.Com

4, Age thì cái này cũng như anh Andy là em chọn từ 2010 trở về trước (trừ 1 số trường hợp đặc biệt thì ko Age hoặc Age ngắn hơn vẫn chọn, thường là khi chỉ số tốt hoặc domain quá đẹp vs dễ nhớ)

5, BL DA PA CF TF thì nói thật check mà thấy Hàn, Nhật, Trung & Ấn là chạy mất dép con mẹ hàng lươn rồi dù gì cũng né :D Coi trọng DA vs TF là nhiều BL thì chủ yếu xem có link từ site Trust kiểu wiki, dmoz, v.v..

6, Cẩn thận thì check lịch sử tên miền xem có phốt không. Ahrefs check mà BL càng ít có khi còn thích hơn thể loại từng có vài nghìn thậm chí vài chục vài trăm nghìn link mặc dù hiện tại đã Drop!

7, Làm cái gì em cũng thấy cái vấn đề vận khí nữa :D Có ngày chơi game thì thua làm thì như shjt (né ra) :D Cứ ngày nào thấy hên hên thì vào check toàn domain đẹp vs ngon! Hiện em đang có PBN toàn domain age từ 2000 trở về trước còn chỉ số thì max ấm!

Hoa Mãn Lâu and automan like this.
  8. automan

automan Hương Chủ

Chơi aff hả bạn? {big_smile}

Nuôi được bao nhiêu con PBN rồi bạn {big_smile}

9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

PBN giờ dùng mà nói là ko thiếu thì biết kể ntn :3

automan likes this.
  10. automan

automan Hương Chủ

thấy nuôi ít còn đỡ, nuôi nhiều thì tốn công lắm , chắc tại mìh chưa biết cách nuôi {cry}

11. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Site nhiêu traffic / ngày rồi trưởng lão?

automan likes this.
  12. automan

automan Hương Chủ

<100 , 500, 1k, 5k, 10k, 20k / ngày đều có đủ {biggrin}
    mà nhiều site quá, bác định hỏi site về cái gì ? tại vừa chơi auto nghiêm túc vừa chơi affiliate {brick}, aff thì mới bắt đầu chơi thôi à {big_smile}

13. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đang hỏi site aff mà site money site ấy chứ ko phải PBN

automan likes this.
  14. automan

automan Hương Chủ

Khoảng 500 à {biggrin}

15. money

money Hương Chủ

Đại khái là quảng cáo có PBN ngon. Ai mua thì ủng hộ pé H lấy tiền cưới vợ :D

AkuVn likes this.
  16. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nhớ năm ngoái có đăng status tập tạ gì đó để cưới vợ em tưởng cưới rồi chứ. Chắc tập chưa fit

AkuVn likes this.
  17. money

money Hương Chủ

Haha tập tạ cơ á, vãi nhỉ.
    Anh nói hú họa thôi chứ ko xài FB nên cũng ko rõ pé nó cưới vợ chưa :D

18. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cuối năm em cưới sẽ hú các cụ :3 Bụng giờ ko tập to đang lo mặc vét xấu :))

19. money

money Hương Chủ

Bụng to hay nhỏ không thành vấn đề. Chứ cái ... kia ... mà nhỏ thì căng lắm {hehe}{hehe}{hehe}

20. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cái kia nhỏ căng lắm hở anh. Sao của em to mà thấy nó cũng căng lắm mà {boss}