Cần giúp đỡ về website nội thất

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by thegioiremviet, May 21, 2020.

1. thegioiremviet

thegioiremviet Tân Thủ Thôn

Chào các bác, không biết ở đây có bác nào làm SEO về các website nội thất và đồ thờ cúng không ạ?

Em làm đã được một số ít website lên top, cũng nhiều ngành nghề, đặc biệt là rất có duyên với site bán hàng công nghệ. Nhưng em làm site về nội thất, hay đồ thờ cúng thì không biết ngách này có vấn đề gì. mà em làm kiểu gì cũng không lên top, :(
    có bác nào có thể chia sẻ cho em ít kinh nghiệm làm về dạng site này không ạ

2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

E chia sẻ cách làm của em làm đi. Để mọi ng thảo luận. Rồi e rút kinh nghiệm.

3. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

Hình như ô này vào đây tạo backlink

Thanh Nguyen and xmenvn2510 like this.
  4. thegioiremviet

Em làm website trên nền wordpress, và sử dụng rankmath. website dùng them flatsome
    đầu tiên là em lên bộ từ khóa bao gồm
    1. từ khóa thương hiệu
    2. từ khóa sản phẩm
    3. từ khóa thông tin
    4. từ khóa so sánh + hỏi đáp
    thì em vẫn làm bình thường kiểu. khai báo schema, kiểm tra lại robot.txt đúng chưa, khai báo sitemap
    kết nối vô gg search console, rồi analytics, xem trên search console có lỗi gì thì sửa. schema thì vì là site worppress nên em dùng plugin.
    xong em thuê người viết content và làm internal link trước.
    phần danh mục sản phẩm thì đăng sản phẩm rồi viết mô tả danh mục. meta title, descripstion đầy đủ. url của các mục quan trọng đều rút gọn lại.
    xong 1 tháng viết bài thấy đủ em bắt đầu làm social enity, rồi tiến hành up bài viết lên các trang social đều đặn. rồi em đi backlink.
    backlink thì hiện tại chỉ đi trang chủ, và cũng không quá nhiều backlink.
    hiện tại thì em đang tìm hướng sửa lại giao diện + nội dung bài viết ạ :( bài viết hiện tại chỉ có lèo tèo vài bài lên top, bài viết mới thì lâu index, index xong đâu vài ngày cũng k có hiển thị... em chả hiểu nữa.
    trước em làm site công nghệ, và site dịch vụ thì không bị như thế này. các bác thông não giúp

nick em bị ban rồi, chả nhớ nguyên nhân bị ban, thằng cu trong cty nó tạo hộ nó để tên cty luôn ạ,

5. money

money Hương Chủ

Ngách đồ nội thất, thờ cúng không lên thì vì 2 lí do:
    1. Không hợp phong thủy (làm đồ thờ cúng thì chắc biết phong thủy)
    2. Lắm thằng nó đổ tiền vào SEO, ads quá, cạnh tranh ác liệt nên không lên nổi

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Bên đồ thờ cúng nó có nguyen hệ thống website đặt link trỏ vào nhào búa lua xua. Nhưng bài bản thì cũng ko có mấy doanh nghiệp đâu. Nghe thớt kể thì chỉ chưa rõ đi backlink thế nào, tần suất ra sao, đã bao lâu rồi

7. thegioiremviet

vâng con đồ thờ cúng em làm 1 năm lên được đúng 2 từ khóa.
    còn bây giờ em đang làm tranh với rèm ạ. cũng bị không lên.
    em có kiểm tra các trang khác, thấy cũng không có gì lạ, hay là khác biệt nhau giưa các trang, ấy vậy mà site em làm thì mãi chẳng chịu index, index xong thì lên ggsearchconso check còn không có cả truy vấn :(

8. thegioiremviet

con đồ thờ cúng của em cũng có 1 hệ thống trỏ link búa xua vậy đó bác. bác nào rảnh xem giúp em, trang đó là trang bantho com vn . nghỉ làm con này lâu rồi bác.
    giờ em làm con bán rèm với bán tranh, :(

9. thegioiremviet

à tiện thể các bác cho em hỏi.
    website cũ sau khi chuyển hết lên website mới, đã direct sang mới nhưng gõ google vẫn ra thông tin web cũ của mình là sao ạ? cách giải quyết vụ này như thế nào cho ổn thỏa ạ. direct 6-7 tháng rồi mà vẫn search ra được link trang cũ, mặc dù trang cũ đã k tồn tại :|

10. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Quăng cái site lên ae xem thử nào thớt, với seo từ khóa nào?

11. thegioiremviet

dạ con cũ em từng làm là con
    Code:
    bantho.com.vn
    sofagiagoc.com
    mynghevietnam.vn

con em mới tiếp nhận đc hơn 1 tháng là con
    Code:
    thegioiremviet.vn

riêng con rèm thì nó bị cái em vừa hỏi ấy ạ, lúc em nhận là bên kia redirect từ một tên miền cũ sang , mà chả hiểu sao, tìm thông tin vẫn ra tên miền cũ kia.

Vito_King likes this.
  12. jennychu

jennychu Tân Thủ Thôn

GSC đang bị lag nha, không liên quan tới bác đâu. Bị tầm 1 2 tháng nay rồi và google cũng có xác nhận là nó đang lag + vụ index ba trơn và đang fix.
    Lúc này cứ tiếp tục onpage tốt, push content liên quan + kết hợp đi pillow link rồi nó sẽ index hết, tuy có chậm hơn bình thường. Mấy site mới của mình cũng bị tình trạng này, trao đổi với tụi trên global tụi nó cũng bị.

13. thegioiremviet

site này thì không tính mới nữa bác, lúc em nhận là làm đc 3 tháng rồi ạ, tính ra là làm từ tháng 12, và trước đó nó là 1 ở tên miền khác. sau bên này họ đổi tên miền kiểu gì ấy, thế là 5 tháng trôi qua em vẫn search ra được tên miền cũ hiển thị trên bộ tìm kiếm :(

14. fongst

fongst Tân Thủ Thôn

lĩnh vực này cạnh tranh mà nên những việc làm trước kia thường là chưa đủ hiệu quả đấy bác ạ. Nhân tiện hỏi đăng ký thông báo với bộ công thương có khó không bác?

15. thegioiremviet

dạ không khó đâu bác, tuy nhiên nếu bác thuê thì nhanh hơn, mất đâu 1 tuần thôi, còn để tự nhiên thì hơi lâu.
    bác cứ đăng ký điền đầy đủ thông tin rồi đầy đủ chính sách , xong gửi lên chờ duyệt, nếu thiếu thì bên bộ công thương sẽ có thông báo cho bác thiếu gì, xong bác sửa + bổ sung là xong thôi ạ