Chia sẻ kinh nghiệm về việc làm gì với site sau khi public

Discussion in 'AutoBlog' started by Thanh Nguyen, Nov 10, 2018.

Tags:
  1. money

money Hương Chủ

Hóng cái hay để học chứ pé :D

2. wpresources

wpresources Bang Chúng

Em chả dám xin bác chỉ step by step thêm nhưng bác có thể chia sẻ thêm tí lý do vì sao bác thất bại được không ạ {please} nếu bác thấy kể đại trà ngại bác có thể inbox riêng em,em xin làm nơi giải bày tâm sự với bác ạ {lmao}

3. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Bác hiểu sai ý rồi, có lẽ miêu tả sơ sài bác chưa nắm đc hệ thống :D. Để nói chi tiết thêm chút :D

Cái 10% làm tay đây chẳng qua muốn cạnh tranh kw và seo thôi, còn ko làm nó thì cũng chả sao :D. ( khiếm tốn chút nói 10% vậy thôi), search google này kia có gì hot, có tool đó input cái title vào database boot làm việc hết thôi. ví dụ thằng themeforest mới ra lò cái theme mới, mà dữ liệu crawl đéo có bài, vậy cứ input vô lấy kw đã link download tính sau :D kiểu vậy đó.

auto 100% nhé bác, tất cả data cho đến định nghĩa lại content đều 100% auto. Chi tiết chút đoạn này, đầu tiên crawl dữ liệu link là từ những site khác, một thời gian thấy ok bắt đầu dùng api net PTU reup lấy link lưu vào dữ liệu boot autoposst làm việc edit bài .... vậy đó ( chi tiết chút đoạn này dữ liệu crawl về mình định nghĩa lại toàn bộ và cấu trúc lại hết.. blablabla.. để tiện sau này boot nó lấy dữ liệu làm việc khác, tóm lại đc hết bác à ), đây là 18+ nó khác với cấu trúc download :D

không phải là ko hiểu, logic lại bài cha này cmt viết và hỏi trên diễn đàn thấy làm 2 năm ko hơp lý chút nào :D ( có lẽ mình dân kỹ thuật nên hơi nhạy cảm về vấn đề logic =)) )

Theo cá nhân nghĩ autoweb phân 2 loại:
    1./ thả lưới ( thuộc dạng crawl post đéo quan tâm )
    2./ chiến lược ( là cách mình đang làm )
    Theo nhận định cá nhân với công nghệ hiện tại chiến dich thả lưới sẻ không còn khả thi trong tương lại :D.

Chester likes this.
  4. level10

level10 Tân Thủ Thôn

1like cho cụ. Em theo dõi forum khá thường xuyên, gần đây thấy bác thanhnguyen khá là năng động hay comment vào một số thread.
    Nhưng thật sự chất lượng comment rất kém, toàn comment tào lao. Đây là ý kiến cá nhân của riêng em, mong mọi người đừng gạch đá {big_smile}

5. wpresources

wpresources Bang Chúng

Bình luận hơi nặng bác thanhnguyen đâu,đem tí kiến thức thực tế ra áp đảo quần hùng đi nào {bang}

6. wpresources

wpresources Bang Chúng

Ôi dataweb gì đây đau mắt quá đi {embarrassed}

7. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

18+ demo ý nói là dữ liệu crawl về được phân bố và định nghĩa lại sau nay control auto down reup
    có thằng ni cũng mới chạy
    nhưng link trong này control dc hết thời gian sau lên dc mạnh sẻ edit đánh ptu :v

wpresources likes this.
  8. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mới có 1 ngày mà qua trang 2, # nào cũng chất lượng. Mà bác @grayhatvn comment vụ autoweb cơ bản làm mình khá nhột vì mình cũng làm cơ bản thôi. Chả chăm gì ngoài việc ngày nào cũng vô kiểm tra hôm nay click có giảm hay không để ra lò thêm lô site mới, victim có update gì mới ảnh hưởng tới tool crawl của mình không thôi.
    Việc chăm con này nọ thì những site nào vượt bậc thì mới đầu tư thôi, nhưng chắc bác làm bên mảng phim nên cần đầu tư chuyên sâu như vậy chứ chứ riêng mình mà làm thêm như thế thì.. hốt bạc thêm thôi :D

wpresources likes this.
  9. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

mỗi người có mỗi cách làm thôi bác hehe. niche mình làm thị trường rộng tiềm năng có usd nhiều, nhưng độ cạnh tranh lại cao nên đi sâu chút bác à.

wpresources likes this.
  10. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Vậy nói bác thớt làm niche dễ hay hơn là phán không biết gì về auto, vậy làm anh em trong đây buồn với nhột lắm (điển hình là mình) :D

11. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

sau 1 time con bot sẽ cào site đây là giai đoạn quan trọng có lỗi cần phải fix luôn, cẩn thận lúc bot vào nhiều server sập (yandex, coccoc, m2jb ...bot ngu)
    dính nhiều dmca thì cũng coi như site hỏng
    mình mới rút được 2 cái bài học về thất bại, chưa có bài học thành công

wpresources likes this.
  12. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

cũng đang code cái module reup chén tí ptu giống bác này =))

grayhatvn likes this.
  13. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

đi xa quá rồi bác, trao đổi thảo luận kinh nghiệm thôi, cũng chẳng quan tâm gì nhiều, thấy ko hợp lý thì có ý kiến thôi.

14. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

put sập từ hồi thằng mỹ chém megaupload cũng mới sống lại mấy năm nay. bác làm ptu biêt forum amaderforum giờ nó chuyển đi đâu rồi ko, thả link lên đó ăn no vãi :v. mới làm lại search hoài ko ra

wpresources likes this.
  15. console

console Bang Chúng

Lâu lâu có topic vui này hóng tiếp :D

16. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Không ngờ lại đc các cụ quan tâm đến bài viết như vậy. Mục đích ban đầu chỉ là giúp newbie bớt nặng nề về việc site index hay làm sao không đc index mà bác @grayhatvn có vẻ nặng nề quá. E cũng trả lời luôn. Bác thấy các bài comment và bài post này của e hơi mâu thuẫn thực ra cũng chả có gì khó hiểu. Vì nhiều lúc nta phải giả nai thì mới mong học hỏi đc nhiều thứ mà. Cái gì cũng tỏ ra biết tuốt thì còn học đc cái vẹo gì nữa. {big_smile}{big_smile}{big_smile}. ( Đùa thôi chứ thực ra là éo biết thật. Từ hồi biết đến group này mới biết đến những điều đó và hỏi thì cũng bình thường thôi. Nhưng thằng tiến sỹ về IT cũng biết sửa máy tính éo đâu. Nó đem máy tính ra đi sửa. Thằng sửa máy tính nó bảo mày làm gì. Trả lời tao có bằng tiến sỹ về IT nó bảo tao éo tin. Mày tiến sỹ mà mày éo biết sửa máy tính).

Có thời điểm sung sức nhất 1 ngày e public 6 domain và content khác nhau hoàn toàn nhé. Nên 1 năm 200 site chả có vấn đề gì gió với bão ở đây cả. Chẳng qua mấy tháng cuối năm éo thấy có doanh thu nên e hơi đuối rồi đấy

Bác @level10 bảo e comment tào lao và lung tung thì e không có ý kiến gì. Tùy cách đọc hiểu của mỗi người thôi

@Hoa Mãn Lâu E cũng chả nhớ làm sao e đến đây được cơ. Chỉ biết là trước khi đến đây e toàn tự quay tay mà éo có định hướng gì luôn. Bây giờ e vẫn quay tay nhưng mà có định hướng và chiến lược rõ ràng rồi. Thay vì 1 năm 200 site thì giờ giảm xuống 1 tháng 5 site rồi. {big_smile}{big_smile}{big_smile}

17. wpresources

wpresources Bang Chúng

Em đợi mãi thớt chia sẻ thêm tí vì sao thớt thất bại trước mà thớt ko để ý buồn {confuse}

18. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thất bại vì ít kinh nghiệm. Không có định hướng bác ạ. Site làm 1 2 tháng éo thấy có tf nản quá bỏ. Trong khi sau này mới biết là phải cần thời gian lâu hơn thế để gg index và cần lâu hơn nữa để chỗ index đó đc search... Khi nó chưa kịp đc index thì e đã gỡ mẹ nó xuống rồi {beat_brick}{beat_brick}{beat_brick}. Cách chọn content (Vì e theo hướng lấy số lượng bù chất lượng nên e nghĩ cái này không quan trọng lắm). Túm lại quan trọng nhất thất bại là vì biết đến các cao thủ ở đây hơi muộn {big_smile}{big_smile}{big_smile} (Chém tí)

wpresources likes this.
  19. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Đâu. E dài quá nên e tách phần trả lời của bác sang post khác đấy chứ {big_smile}{big_smile}{big_smile}

wpresources likes this.
  20. tienganhtiengem

tienganhtiengem Sơ Nhập Giang Hồ

May quá em toàn chơi blogspot nên miễn phí .chả mất gì cả .Mỗi tội ko ra tiền :D.