Chia sẻ kinh nghiệm về việc làm gì với site sau khi public

Discussion in 'AutoBlog' started by Thanh Nguyen, Nov 10, 2018.

Tags:
  1. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Nếu bác đi theo hướng autoweb như e và vài tiền bối ở đây thì nên dành khoảng vài tiếng đọc hết các post ở group đi, cũng không nhiều đâu. Có mấy bài post khá là kỹ về kỹ thuật theo đúng yêu cầu step by step của bác rồi đấy. Còn nếu đi theo hướng khác như bác @grayhatvn thì e không rõ vì e chưa thử. Sắp tới có khi cũng phải thử chau chuốt cho site kỹ hơn. Chứ còn giờ thì vẫn "Cài và quên" đã

2. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Mình không biết blogspot thì có làm auto dc không. Nhưng chắc là không. Post tay cực lắm. Với cả theo tiêu chí 1 tháng 5 site của e thì chắc blogspot ko đáp ứng đc {big_smile}{big_smile}{big_smile}

tienganhtiengem likes this.
  3. tienganhtiengem

tienganhtiengem Sơ Nhập Giang Hồ

mình auto blogspot mà .Mà cũng cùi lắm.mà sao view rẻ thế các bác nhỉ

4. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

CPM từ các nước tier 3 4 như vn ấn độ thì thế thôi bác. Sang mẽo với âu thì khác ngay mà

tienganhtiengem likes this.
  5. tienganhtiengem

Vừa đọc qua một lượt thead này .cảm thấy khôn ra hơn khối :D .Thánh cìu các bác

6. Joctvn

Joctvn Tân Thủ Thôn

Lâu rồi mới có post làm 4rum sôi nổi như thế này vèo vèo đã 3 Trang

7. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

@Thanh Nguyen với kinh nghiệm 20 giao lưu học tập làm mmo từ thượng vàng hạ cám đến giờ, gặp ko ít trường hợp, chẳng phải quan tâm bài viết gì đâu, nhưng mà lướt thread thấy phong cách chú muốn thể hiện, nhưng trực giác cho thấy chú chỉ lượm lặt chém gió chứ chưa bắt tay làm nên mới có ý kiến.
    Mỗi người có một cách sống, từ hồi chú chửi anh là con nít bên cái thread vì chú hỏi nhiều quá anh nói pub site anh em giúp đỡ mà chú chửi, cơ bản con người mình co nghĩ xấu nên mới có sngi người ta xấu như mình thôi, chẳng ai quan tâm phá phách gì cả, vô đây cũng là chung một ngôi nhà cả. ko giúp đỡ nhau học hỏi phá phách làm mẹ gì,

Anh chia sẻ một vài thủ thuật nhỏ là vì cũng biết cha andy nghiem tuc từ hồi hoạt động bên group fb, cha có ý kiến nên luôn tiện repy để giao lưu học hỏi thêm ở cha luôn đó :d, chứ ko phải như chú đang có sngi đắc thắng nhé.

8. tienganhtiengem

anh gayhat .Dĩ hòa vi quý anh ơi. h chắc anh tầm 40 tuổi rồi nhỉ

9. money

money Hương Chủ

Đến chịu các pé, thì ra có “thù oán” với nhau từ kiếp trước hèn gì gay gắt vãi, chứ bản thân cái post này mình thấy bình thường ko có gì vô lý. Thôi bỏ qua dc thì bỏ còn ko thì chém nhau tiếp đi cho vui :D

@grayhatvn nếu như thế thì hệ thống của bạn đúng là auto rồi, 1 dạng auto khá nghiêm túc và chắc mất cũng khá nhiều công sức để làm. Tuy nhiên khả năng dính claim copyright chắc cũng nhiều? Và tỉ lệ có thể scale up mô hình có cao ko? Chi phí + công sức scale up từ 1 site hiện có lên 10 site/100 site như thế nào?

Bạn có nhậu với cha andy này chưa? Hồi trước còn xài fb cũng thỉnh thoảng chém gió với hắn, vui phết. Chia sẻ nhiệt tình nhưng nếu người không biết code thì làm theo cách của cha đó hơi khó.

Ồ thì ra là gay đó nha, 2 anh em hiểu nhau ghê ha :D

10. wpresources

wpresources Bang Chúng

Không ra tiền mà cười được chém gió {doubt} chắc ăn được nhiều lừa phỉnh anh em

Dĩ hòa quá kiến thức sao bay ra được,@console trưởng lão thấy có tranh luận còn nhiệt tình kêu hóng kìa {smoke}

11. console

console Bang Chúng

Thì lâu lâu thấy có topic vui để hóng mong 2 bạn này thay vì gắt nhau mà tranh luận thì nhiều cái hay để ae học theo

wpresources and tienganhtiengem like this.
  12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thánh bão rồi. 20 năm kinh nghiệm mmo. GG được thành lập năm 1998. Đúng thời điểm bác bắt tay vào mmo. Chắc tài sản của bác ít cũng vài chục triệu mỹ kim rồi {adore}{adore}{adore}

Đọc đi đọc lại post mình không thấy có chỗ nào mình để lại info, cũng không mở khóa học, không bán tool. Vậy mình chém gió thì đc gì. Gây sự chú ý cho nich clone này hả. Mục đích ban đầu của post này là chia sẻ cá nhân. Thay vì phản biện lại cách làm của m đúng hay sai thì bác lại chăm chăm trả thù vặt {boss}{boss}{boss}

Post trước e bảo bác nói chuyện như con nít chỉ là câu nói đùa. Ai vào đây cũng hiểu nguyên tắc cơ bản là không pub site của mình và cũng không hỏi site của người khác. Bác hỏi e pub site thì e bỏa bác nói chuyện như con nít cũng chả có gì sai. Thấy bác bảo mình chém gió từ đầu đến cuối e cũng chả nghĩ ngợi gì cho đến khi đọc được cm vừa rồi thì e dám khẳng định chẳng những bác con nít mà lại còn là thằng tiểu nhân éo hơn éo kém. Ok

Định show doanh thu hôm qua và tháng này của vài con ga để chứng minh với các tiền bối khác nhưng có bác ở đây nên e nghĩ mình éo cần phải tự trà đạp lên lòng tự trọng của bản thân mình như thế {boss}{boss}{boss}

Chốt lại post này chỉ chia sẻ kinh nghiệm bản thân từng trải qua và cách mình đang làm hiện tại. Không nhằm mục đích PR để bán khóa học, tool auto. Ai tin thì cứ làm, không tin thì bỏ qua. E chính thức lặn khỏi thread này từ đây. Gook luck. Chúc @grayhatvn kiếm đc nhiều xèng với 20 năm kinh nghiệm MMO và cái logic ngắn củn của 1 thằng tự nhận là dân kỹ thuật

13. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

@Thanh Nguyen ếch ngồi đáy giếng, ai nói muốn kiếm tiền là phải nhờ google, hồi đó kiếm tiền nhiều cách nhé :) mà cực kỳ dễ nưa là khác , đúng là ếch :)

Đừng là ra vẻ ta là pro chắc chú cũng đang cheat thôi :) chứ chưa phải thực lực.

Luôn tiện làm cái tut cheat ga cho anh em chiến luôn :D

Hiện tại các nhà net đang đau đầu vì vấn đề bảo mật của thằng aplle, làm ảnh hưởng đến chất lượng cpa của nó là bị cheat.
    Apple bảo mật không cho javascript get dữ liệu từ thiết bị của nó nhé, nên muốn cheat ga chỉ cần fake useragent, IP là đc rồi ( còn mấy thông số như seria IMED ... balbla nó dek get đc )

Vậy muốn cheat ga thì xắm cái iphone cùi jb ( cài ứng dựng fake useragent vào để cheat, hoặc ngoài ra trên thị trường bên mảng offer ios đang có bán tool đầy đó, có thể mua thử )
    Cái quan trọng vẫn là traffic, hiện tại khá nhiều nguồn Ip bi google blacklist dẫn đến không trả tiền.
    Theo quan sát mình hiện tại có 1 số nguồn Ip là cheat còn được, như thằng luminati proxy ( dùng chạy cpm ) còn cpa có thể dùng vip72 )

Luôn tiện chia sẻ thêm kinh nghiệm cho anh em đang chiến ga. Niche cũng là một phần để đc rate của ga :D
    Đầu tiền đặt seach ga lên site. Sau đó nhập key vào search để lấy cpm, sau khi có cpm thì click để lấy cpc là ra tiền (nhưng vấn đề mấu chốt là niche nhập search nó phụ thuộc cho ra tiền nhiều ít. ví dụ nhập key " thánh nỗ " thì cho rất ít tiền, nhưng nếu nhập key như là " hosting, domain " key này click 1 phát 2 đến 3 usd ). ( ko biết hiện tại thế nào, ai có hứng thú cứ thử :D )
    Mình đánh google từ năm 2004 lúc đó còn amater quay tay, sau này update dần cách chiến :D
    Nếu nhìn lại thì google nó update có lộ trình đầu tiên cpm sau đó cpc rồi qua cpa, chắc chắn sau này cpa cũng chưa đủ tiêu chuẩn :D, anh em cứ chờ :D ). Cái này mình đã tưng làm nhưng giờ bỏ cheat nên không làm.

Nói thật trong đầu mình một bầu trời kiến thức cheat, anh em có thắc mắc về cheat mình sẵn lòng reply nếu biết :D

Nói thiệt chú lặn cũng phải, vì trình độ có hạn, mà giọng điệu như ta là thánh, càng nói càng ngu :)

Khỏi chúc vì dựa vào thực lực mình kiên trì bền chí thì sẻ có quả tốt :)
    Anh chưa bao giờ suy luận sai cả :) có điều ko cần thiết đi sâu làm chi

Last edited: Nov 12, 2018
  14. money

money Hương Chủ

Haha thread này “nóng” nhất đó giờ luôn.

Bác @grayhatvn làm MMO từ 1998 thì quả là kinh đó. Thời đó internet toàn dial-up, gửi cái email còn chậm nói gì làm việc khác. Mình thắc mắc lúc đó bác làm MMO như thế nào?

15. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

haha nói vậy thôi chứ chính xác là 20 năm tiếp xúc internet, hồi đó đúng là conect internet bằng dial-up mỗi lần conect kêu rè rè :D. Chứ để chính thức có tiền cũng vài năm sau đó, bắt đầu vô đại học năm 1 là kiếm đc tiền thì phải =)). Hồi đó cũng nhờ bán shop thôi bác ơi. Toàn bán trung gian nhận tiền làm gì có tk để dc lấy tiền đồ đâu. Về sau bắt đầu dùng cvv mua hosting domain này nọ làm diễn đàn, rồi dần dần kiếm tiền nhiều phương thức, mạnh nhất là đoạn 2004 đến năm nào đéo nhớ nữa mà thằng megaupload đóng cữa nên nghĩ luôn môt thời gian. Rồi 2012 làm offer vài năm rồi lại nghĩ, chừ mới làm lại đc vài tháng thôi :D. Tổng quát là vậy chứ chẳng nhớ nhiều :v.

16. tienganhtiengem

Thôi .Các bác đừng nóng .Muốn hết nóng hãy mời ae forum đi uống bia.rất sảng khoái mát mẻ :D

wpresources likes this.
  17. Lahm

Lahm Sơ Nhập Giang Hồ

thèm cái thời aliexpress 2$/lead cpi IOS, một ngày vài k lead nhưng không tận dụng đc đến nay cũng thành mây khói, buồn cho một ánh hào quang quá khứ.

offer là thứ đáng nhớ và cũng đáng quên của mình mà lâu lâu lại có người nhắc lại :(

18. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Thật ra mà nói bác có công nhận làm offer tiền cực kỳ nhiều hơn autoweb đúng ko. hồi đó làm tháng vài chục k là chuyện thường. Nhưng thiết nghĩ cheat ko tồn tại lâu dc. Trình độ mình có hạn, tuổi lớn ko bu bám theo dc. Thiết nghĩ autoweb cũng hay nếu biết nắm bắt đầu tư có chiến lược kỹ tính lâu dài offer chưa chắc bằng autoweb, căn bản ofer là gian lận mới có, autoweb là bỏ công sức mới có, thấy lòng nhẹ nhàng hơn =]]]

19. money

money Hương Chủ

Làm autoweb là kiếm tiền lẻ, nên hi vọng ko bị đóng thuế :D Nhưng đúng là thấy lòng thanh thản vì ko cheat choác lừa lọc gì ai.
    Nếu xem Autoweb là công việc lâu dài thì đúng là phải nghiên cứu chiến lược thật kỹ. Setup & forget đến giờ vẫn có ăn nhưng dần dần sẽ không còn đất sống nữa. Tương lai làm autoweb theo kiểu semi auto sẽ tốt hơn.

kook and Pham Tai like this.
  20. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Vậy là bác @grayhatvn thuộc thời hoàn kim của UG ở VN. Hồi xưa web PHP tràn lang với SQL Injection bug nên bị hack lấy CC. Bán Shop hay CC cũng được khá tiền. Chắc bác cũng Assmin hay Mod của mấy 4rum hồi xưa...{biggrin}