Cho AutoWeb index kiểu này có bị cho vào sanbox không?

Discussion in 'AutoBlog' started by phamanhtuan, Aug 7, 2018.

Tags:
  1. phamanhtuan

phamanhtuan Khách Qua Đường

Hi anh em, trước giờ em chỉ đơn thuần viết blog và SEO mũ trắng, giờ qua đây có nhiều cái đi ngược lại những gì mình biết, nên em lăn tăn quá! {amazed}

Chả là em đang nghiên cứu 1 site, tầm 500k bài viết tiếng Anh. Trong bài viết em thêm 1 số nội dung tự động, như bài viết liên quan. Tiêu đề cũng thêm vài từ tự động, như Xem ngay: "tiêu đề bài viết".
    Em muốn hỏi là giờ em mở index 1 lần 500k bài viết luôn, thì có bị cho google ăn gạch không ạ? {brick}

Tham khảo trên mấy diễn đàn nước ngoài. Họ chỉ nói một câu: Chúc chú may mắn với Sanbox! {angry}

Em mới làm nên 6 tháng rồi mới được nhiêu đó, còn chưa chạy nữa mà nghe thế ớn quá. Các bác trải nhiều tư vấn cho em với{adore}

Em cảm ơn rất nhiều! {adore}

2. automan

automan Hương Chủ

thử đi, bị gì lên review cho ae tham khảo rút kn nhe {look_down}

wpresources likes this.
  3. phamanhtuan

Em làm trang danh ngôn, định get hết về rồi viết bài đều đều bình thường như blog. Nó cho ăn gạch phát thì hỏng bác ạ {beat_brick} Ai thử rồi cho em kinh nghiệm index nhiều bài viết với {canny}

4. automan

automan Hương Chủ

đã bảo rồi, cứ thử đi, có vấn đề gì lên đây tiếp được, làm auto mà sợ ko dám thử thì sao khá đc {canny}

p/s mình có site danh ngôn tiếng Anh 3 năm tuổi, là authority site luon đây , pub 1 lần 800k post , và hơn 2 năm ko update j {boss}

Dung Le likes this.
  5. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Biết rồi nha nhiều tiền nhé

6. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Site này đang bị sandbox nà, 2 tháng tuổi rưỡi, submit 1 phát 3 triệu page, nói chung có nhiêu cho googlebot hết bấy nhiêu, google nó ghét nên nó dìm hàng luôn, traffic nó cứ bình bình như vậy đéo ngóc lên nổi!

7. phamanhtuan

Ok cảm ơn bác, {big_smile} Em quất luôn!

8. phamanhtuan

2 tháng tuổi, auto site mà visit cao thế bác {beat_brick} Bác có edit nội dung không hay để im luôn {big_smile}

9. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Có chứ, site nói chung content quá ít chỉ có 3 triệu post mềnh mướn luôn 3 triệu em chưn dài tới nách ngồi gõ lại hết đó!

10. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hỏi xíu là làm sao biết dc site nào là site authority?

11. automan

automan Hương Chủ

em tự chém đó cụ {brick}

12. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Site dạng này kiếm tiền sao cụ?

13. money

money Hương Chủ

Không phải site đó đâu. @automan không dùng server bên đó :D

14. money

money Hương Chủ

Nói ngắn thế này cho vuông: bọn nước ngoài dek biết mẹ gì về autoweb :D

Thớt auto kiểu cơ bản thế thì có gì mà lăn tăn. Xúc 10 domains, 5 cái publish hết, 5 cái publish rả rích xem kết quả để biết thớt hợp với kiểu nào.

15. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Các cụ thì nhiều content chơi bài ra từ từ :D Em thì chỉ ước có nhiều để ra từ từ :( Toàn 1 phát domain mới publish tất :D

16. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Cho e xin data, e public hộ cho. Tội đâu e chịu. keke.

17. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

500k bài viết bác định dùng engine gì không hay tự code thế?

18. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Cụ ko ẩn whois nhé , lộ nha

automan likes this.
  19. automan

automan Hương Chủ

site nào vậy thím, có nhiều site mình ko ẩn info thật, nhưng info toàn fake, email cũng ko dùng nhiều mấy {matrix}

20. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nể mấy thím trên nầy cái khả năng tìm site vkl. éo hiểu sao mấy cụ tìm ra dc site kinh thế

wpresources likes this.