Cho AutoWeb index kiểu này có bị cho vào sanbox không?

Discussion in 'AutoBlog' started by phamanhtuan, Aug 7, 2018.

Tags:
  1. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mấy cụ vừa mò vừa đoán thôi chứ sao mò ra nổi nếu ko lộ tí thông tin gì?
    Ví dụ như site 3 năm tuổi, quote tiếng anh, 500k product, có snippet thì spy niche này thế nào cũng lòi, nhưng ko chắc chắn vào đây chém up up mở mờ cho anh em rùng mình thôi.
    ps: Em chém thôi nhé, anh em đừng quan tâm

automan likes this.
  2. automan

automan Hương Chủ

vậy hả thím :D

niche em làm cũng chung chung chẳng có gì đặc biệt, thím nào soi được thì cũng hông sao, ko quan trọng lắm đâu {bye}

3. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Em mò ra site đó vì cụ ko ẩn whois :)

4. automan

automan Hương Chủ

{brick}{brick}

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em chém thôi chứ ko show domain thì em ko vô coi chi đâu. Đằng nào cũng spy thì thiếu gì người để spy, spy trên 4rum chi cho làm khổ mình {bike}

automan likes this.
  6. money

money Hương Chủ

Anh em autoweb VN có 1 tâm lý rất lạ là thấy thằng Mỹ làm được thì chẳng ai quan tâm nhưng thấy 1 chú VN làm được thì lại nghĩ là kiểu gì mình cũng làm được nên rất thích soi site của người khác và làm theo. Điều này vô tình ảnh hưởng đến chủ site vì đang yên lành bỗng nhiên mọc ra hàng chục thậm chí hàng trăm site na ná site mình --> GG nó nghĩ là spam nó banned luôn cả chính chủ lẫn hàng nhái. Thế là anh em VN ta tự nhiên giết nhau mà không biết.
    Chưa kể trong lúc trà dư tửu hậu với đám bạn cùng autoweb, cái ông soi ra site kia lại cao hứng show site ông victim ra. 1 đồn 10, dính 1 thằng sửu nhi nó chơi 1 phát thế là xong cái acc.
    Tóm lại không show cũng không nói chính xác cái gì mình đang làm là tốt nhất. Còn nếu cần show thì nên chọn lọc.
    Ví dụ như hôm nay @automan nói hớ 1 câu như vậy, anh mò ra cả dàn site rồi. Nhưng yên tâm, kể cả nhậu say anh cũng không show cho ai xem đâu :D

automan, Hoa Mãn Lâu and xmenvn2510 like this.
  7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nếu đã soi thì soi đều, tây ta tàu gì củng soi chứ sao lại chỉ soi site của các pác VN. Em chỉ hứng thú với các site mà build trong 1 time ngắn tàm 3-4 tháng mà traiffc ngon ấy, xong lý giải vì sao nó lại lên dc thôi. còn các site lâu đời rồi ko còn giá trị để soi nữa

8. money

money Hương Chủ

Cái khác nhau ở tâm lý. Thằng Mỹ nó giỏi chắc mình dek là được đâu. Còn thằng VN nó dở thế mà làm được thì chắc mình cũng làm được.

AkuVn likes this.
  9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Em lại toàn nghĩ khác :D Clone site Mỹ thì còn có cửa chứ nếu VN đã nhảy vào thì thôi khả năng nát rồi :3

10. money

money Hương Chủ

Vậy em show site em lên đi xem có ai clone ko :D

11. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đây anh: http://www.akuvn.com

12. money

money Hương Chủ

Site ngon, vừa tìm ra 1 rổ site cùng chủ :D

13. automan

automan Hương Chủ

{doubt}{doubt}{doubt}

14. money

money Hương Chủ

Tối qua mới gọi em trên Skype mà chắc là nick cũ nên không dùng nữa hả?

15. automan

automan Hương Chủ

em nghĩ làm 1 năm rồi đại ca, nên skype hiếm khi vô lắm {brick}

16. money

money Hương Chủ

Hehe anh bỏ FB rồi chứ ko gọi FB luôn :D

automan likes this.
  17. automan

automan Hương Chủ

Fb giờ em cũng hiếm vô lắm, mà Fb em có 4-5 cái lận {ah}. Giờ đọc quora, reddit, medium là nhiều thôi anh {sweat} {byebye}

Last edited: Aug 9, 2018
  18. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Các cụ nhạy cảm vãi. Mới đùa thế đã ghê răng rồi.

19. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Suỵt anh đừng publish nhá :3

20. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

đọc xong cười phát đã mồm .

wpresources likes this.