Có cách nào đồng bộ dữ liệu giữa các tài khoản lưu trữ như Dropbox, Onedrive, Googledrive,...

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by anhcun264, Jan 6, 2020.

1. anhcun264

anhcun264 Khách Qua Đường

Chào các bác

Chẳng là hiện tại em đang tập tành làm size phim và đã upload được kha khá phim lên google drive
    Giờ có cách nào để nhân bản dữ liệu đó để lưu trữ qua các tài khoản Dropbox, OneDrive,... không các bác
    Em sợ đống phim đó nếu chỉ lưu 1 chỗ thì sợ tài khoản die phát mất hết dữ liệu

Em đã tham khảo trên mạng thấy có mấy phần mềm nhưng chủ yếu là online và dung lượng free khá ít. Em muốn tìm phần mềm nào đó offline để tận dụng con VPS có sẵn để cắm cho nó tự đồng bộ

Mong các bác chỉ giáo

2. hoangvn92.it

hoangvn92.it Sơ Nhập Giang Hồ

mua ổ cứng về nhà rồi để tự đồng bộ
    giờ ổ cứng cũng rẻ 2T cũng có 2 triệu

3. anhcun264

Ổ cứng để lưu trữ thôi bác ơi chứ dùng ổ cứng để đồng bộ nhiều tải khoản với cái tốc độ mạng gia đình thì không kham nổi, em muốn có tool đồng bộ để vứt lên VPS cho nó chạy luôn

4. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn dùng cái này thử xem nhé multcloud.com

5. anhcun264

cái này nó dùng server để trung gian chuyển dữ liệu hay dùng phần cứng máy mình để trung gian vậy bác

6. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

7. anhcun264

cảm ơn bác, em quyết định xài cái Air Expoloer rồi bác ạ. Cái này nó sử dụng tài nguyên máy mình (tốc độ mạng) để trung gian nên tiện hơn, có gì vứt lên VPS nó tự chạy

wpresources likes this.