Có nên build website theo hướng này ???

Discussion in 'AutoBlog' started by rugbikk, Nov 17, 2019.

1. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Hi các bác, tình hình làm e tính làm 1 site theo kiểu như :từ 1 post, tạo thêm nhiều post khác nhưng khác title, url và description. Trong nội dung của các post đó thì thêm meta nofollow tránh google check duplicate content. tổng cộng site sẽ có tầm hơn 10tr post. Cách làm như vậy có khả thi không ạ {adore} Xin cao kiến từ các bác {adore} gạch đá e xin nhận ạ {beat_brick}

2. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

làm vậy để làm gì? nofollow, google ko crawl -> ko index thì khác gì nhau, mà không đặt nofollow google crawl thấy duplicate cũng ko index, cũng chả khác gì

3. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Vậy nếu e thêm tags cho 10 triệu post đó thì sao bác nhỉ, coi mỗi tag như 1 post(post-tag), trong post-tag đó thì show lên mấy cái title của 10tr post {adore}

4. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

bạn lấy đâu ra 10 triệu cái title, description ?
    đã crawl sao ko lấy tách luôn content của cùng 1 trang title, description đó.

và câu hỏi của bạn: chỉ tag không, không có trộn các short content, toàn trang đều vậy thì thành spam nặng

5. money

money Hương Chủ

Show title và desc. Nếu tags đủ mức “related” với title và desc/content thì anh nghĩ đánh số lượng lớn vẫn dc.
    News anh chưa làm kiểu này nhưng image vẫn đang làm.

hocauo40 likes this.
  6. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Thanks bác, chả là e crawl được vài chục ngàn news, nên muốn thử chế biến thêm thôi ạ {adore}{adore}

7. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Em cũng có 1 site images, kiểu có keywords rồi crawl images về nhúng trực tiếp vô site, ngâm 6 tháng , 30k indexed, dc vài trăm lượt visit 1 ngày {ah} thử đăng kí adsense nhưng không được {burn_joss_stick} đang tính thử gói backlink 5$ bên thằng fiverr xem có thêm được miếng traffic nào không {amazed}

8. money

money Hương Chủ

Làm đơn giản thế giờ có rank được cũng chỉ là may mắn thôi. Crawl content nhưng phải tạo ra giá trị gì đó khác biệt thì mới ổn.

rugbikk likes this.
  9. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

dạ vâng ạ, hồi trước thì e toàn crawl nguyên site, sau đó đổi lại title, description. Còn giờ thì đang học cách chế biến content, thêm xóa, sửa, chia nhỏ, mix với nhiều content khác {burn_joss_stick}

10. safarisg.com.vn

safarisg.com.vn Khách Qua Đường

Ôi chóng mặt quá ! Mình làm ăn nhỏ tuần có vài post thôi hà! Để kiếm Tools theo cho bằng Anh, bằng Chị ! Mục tiêu của mình chỉ làm site nền thôi chưa tới trình đặt Gà đâu nha!

11. vuducthuan1994

vuducthuan1994 Tân Thủ Thôn

Hi all , Do nhu cầu cv thay đổi , em cần pass lại 1 dàn site auto web , đã đặt được quảng cáo google adsense lên . Bác nào có nhu cầu mạnh dạn inbox em ạ , Chỉ bán cho bác nào biết code (PHP Laravel ) và giao dịch trực tiếp tại Hà Nội . Thank all !

12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tạo 1 thớt riêng đê thớt, rao vầy loãng topic lắm

13. vuducthuan1994

vuducthuan1994 Tân Thủ Thôn

Vâng bác

14. Tuan

Tuan Tân Thủ Thôn

Theo mình chả ích gì. Nếu mình nhớ ko nhầm Google chỉ index tối đa 2 trang có nội dung tương tự nhau cho mỗi website, 10 triệu posts nếu ko bị spam đi nữa thì cũng chỉ được index một vài trang vì từ khóa là tương tự. Tác dụng phụ của nó còn là Google mất thời gian rất lâu để xếp hạng trang.
    Vấn đề tiếp theo là mặc dù có thể có một vài trang có index nhưng ko có nghĩa là sẽ có thứ hạng đủ cao để có traffic đáng kể => nếu là từ khóa lởm khởm thì việc duy trì website với 10 posts có đáng hay ko đơn thuần thuộc lĩnh vực kế toán ...
    Thêm nữa từ 1 post bạn tạo ra độ 100 posts mà chúng có thể đọc được và ko quá giống nhau thì có vẻ cũng là thiên tài rồi.