Có nên mua vps or dedicated bên mmo4me không

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Phan Thị, Sep 12, 2018.

1. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Đang tính mua cái vps hoặc dedi chạy win nhưng mắc quá, chạy qua m4m thấy giá rẻ ko biết chất lượng ntn uptime ra sao có phải hàng trôi nổi ko . Chưa có kinh nghiệm nhờ các thím tư vấn

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Dùng cho mục đích gì, Nếu ko cần nhiều tài nguyên thì cứ aws limit 0 mà xúc thôi

3. money

money Hương Chủ

Chắc cắm tool rồi :D
    Thấy anh em mua VPS Vultr cài Win chạy khen tốt lắm mà.
    Anh thì đang xài con 18-19$ gì đó của Contabo cũng tạm ổn. Chỉ cắm tool cào data chứ không dùng việc khác.

4. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Cần nhiều cụ ah. nhiều cpu. Ko biết có ngon ko hay lại leech của wsi .
    e cũng chạy thử nhưng cpu load cao quá, ko biết cpu nó share ntn.

5. money

money Hương Chủ

VPS Windows nhìn chung chán lắm, quá yếu. Con Contabo anh xài nếu chạy max cũng chỉ được khoảng 60 - 70 threads là full memory (6GB) và cpu trong khi 1 con laptop chạy nhiêu đó khỏe re.

Phan Thị likes this.
  6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tính chất công việc có cần cố định ko? Nếu hit and run. Thì đi mua mấy acc vultr hoặc DO tụi nó bán có sẵn iso windows ấy. Xài 1 acc có coupon củng lâu rồi đó

7. PHAM VAN LUONG

PHAM VAN LUONG Khách Qua Đường

Mình sài bên one provider, 13$ ssd128, ram 8gb, cpu 8 core(passmarrk khoảng 3k gì đấy) winserver 2016 tự cài lấy location Pari. Dùng cả năm nay rồi.

8. money

money Hương Chủ

Tự cài là có license ko bạn?

9. PHAM VAN LUONG

PHAM VAN LUONG Khách Qua Đường

Mình dùng key share rồi kích hoạt online kms thôi bạn, giống active win 8 by phone thôi

10. money

money Hương Chủ

yes, làm vậy ko mất phí hàng tháng cho windows license, cũng rẻ được 1 tí :D