CTR ADSENSE TỤT HƠN 80% SAU 1 ĐÊM

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by phamanhtuan, Dec 25, 2018.

Tags:
  1. phamanhtuan

phamanhtuan Khách Qua Đường

Nhà mình có ai chơi Adsense bị như em không ạ? CTR từ trước đến nay rơi vào 1%, sau một đêm (lưu ý là không thay đổi vị trí quảng cáo, nói chung không đụng gì tới GA và cả WEB) rớt xuống còn 0,2%. Kiểu như toàn bộ người dùng động loạt cài AdBlock ấy! {big_smile}. Nhưng lượt hiển thị ads vẫn vậy, visit tăng nhẹ, mọi thứ đều ổn, duy có CTR là tụt tệ hại! Em bị cách đây tầm 5 ngày, tưởng nó thống kê nhầm thôi nhưng 5 ngày doanh thu bèo bọt thì chắc là nó "ổn định" cmnr! {ah}

Anh em có ai từng bị trường hợp như này chưa? Hãy nói rằng em không cô đơn đi! {angry}{ah}{ah}{ah}

2. automan

automan Hương Chủ

mình đang bị rpm đây {angry} , tụt còn 20% so với lúc đầu {beat_brick}

3. money

money Hương Chủ

Chắc Chịch Mệt xong là hết mùa cao điểm nên Advertisers đồng loạt cắt campaign.

P/S: Chịch Mệt = Christmas

automan likes this.
  4. automan

automan Hương Chủ

năm nào e cũng thấy tầm tháng 10 cpm ngon, xong tới Tết dương là bắt đầu sụp {hehe}{hehe}

5. phamanhtuan

phamanhtuan Khách Qua Đường

Nếu CPC giảm sau 1 đêm thì em cũng không thắc mắc đâu, nhưng CTR giảm, lượt click tụt gần hết thì hơi khó hiểu. Em có 1 thằng bạn cùng nội dung, cạnh tranh trực tiếp, nhưng nó thì vẫn bình thường. {after_boom}{ah}

6. huylehn

huylehn Khách Qua Đường

của em thì ctr vốn đã thấp nên chưa thấy lúc nào nó giảm cả, chỉ mong nó tăng mà cứ giậm chân

7. Trần Bình Sự

Trần Bình Sự Khách Qua Đường

Active view của e quá thấp.
    Nguyên nhân là site e làm là chia sẻ phần mềm. Nhiều người truy cập vào và ấn luôn down làm ad chưa kịp xuất hiện đã chuyển hướng trang luôn.
    Có cách nào để người dùng ở lại 1 trang tối thiểu 7s như các trang rút gọn link không các bác?
    E dùng blogger nên mù code. Gán ghép code thì vẫn làm đc.

8. hoangvn92.it

hoangvn92.it Sơ Nhập Giang Hồ

tụt này mình cũng từng bị. cứ tạo mã qc khác gắn vào là lên lại

9. huylehn

huylehn Khách Qua Đường

có ai thấy tự dưng doanh thu GA giảm hẳn không ạ ?

10. Fearz

Fearz Khách Qua Đường

Adsense lúc lên lúc xuống bất ổn đôi khi chả biết đổ tại ai ấy