Database tạo từ Vestacp với Cpanel có gì khác nhau

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Dung Le, Nov 13, 2018.

1. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Mình đang cài cái code PHPMelody chạy youtube nhưng bị lỗi ngay khúc Install vì nó báo lỗi database :
    There was a problem during the installation process. The reported MySQL error is:
    Invalid default value for 'date'
    The installation was stopped at this line: 350

Đã thử tạo database bằng Vestacp trên VPS của DO lẫn Contabo nhưng đều bị lỗi này , trong khi xài Cloud Host của Hostgator /Cpanel thì không bị lỗi .

Các bác có cao kiến gì không vì không hiểu rỏ về kỹ thuật lắm .

2. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Khả cao là do khác phiên bản MySQL Server. Nếu database schema của bạn cũ thì mấy phiên bản MySQL về sau (5.7 chẳn hạn) không tương thích với cách set default datetime ở phiên bản trước đó. Bạn có thể:
    - Sửa lại schema, hoặc
    - Xài bản MySQL cũ hơn, hoặc
    - Sửa lại cấu hình của bạn MySQL hiện tại, set mấy value cho sql_mode thì phải.

3. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Chủ thớt bảo không hiểu rõ về kỹ thuật. Nên những cái bạn nói chưa chắc chủ thớt làm đc. Ca này khó. Chịu khó search gg với các từ khóa ở trên hoặc nhờ bạn bè biết code xem qua cho

4. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

MN Trên 4frum cũng chỉ giúp được như vậy thôi. Chủ thớt dựa vào đó tự tìm cách fix. Chứ nó ko rõ kĩ thuật còn vào đây hỏi về vấn đề kĩ thuật nữa thì...

5. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Quan trọng là biết được mấy từ khoá rồi bác @Luxifer , sẽ mò theo hướng đó trước, kg được sẽ tìm cách khác

6. wpresources

wpresources Bang Chúng

Invalid default value for 'date'=>giá trị mặc định ngày do hai phiên bản khác nhau nó không nhận.Bác lấy phiên bản đang dùng thêm từ khó default date rồi thay vào cho nó.Không thì đổi cột date thành Varchar cũng được

7. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Duyệt web có nhiều giải pháp rồi mà cũng không xong , túm cái mình import nguyên cái db của web cũ vào là nó lên lại ngon lành ,kaka. Bác nào có hứng thú mà cần db mẫu thì báo nhé . Source gốc thì để đây :
    http://cafemmo. club/ threads/ chia-se-code-phpmelody-2-6.1697/