Đội SEO của VinMec làm tốt quá

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by automan, Aug 22, 2019.

1. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

CÁi nào mình ko làm dc mà người khác làm dc đều khủng hết {big_smile}

MÈO likes this.
  2. Lanh Đồng

Lanh Đồng Trưởng Môn

Mi lười nên thế.

3. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

Có muốn cũng ko làm nổi bác nhé :))

4. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Vừa hỏi Mr.Đạt thì bảo ko phải nhé

5. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Chắc là ko làm nổi ko :D

6. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

Em không có chụp lại ảnh anh Đạt thừa nhận thôi anh ạ :)
    Chỉ nhớ có đoạn a Đạt viết thế này trong 1 nhóm fb có bàn luận về việc SEO của vinmec. Anh Đạt có nói "do chính sách của hợp đồng không công khai, cung cấp thông tin khách hàng đối tác, nên điều mọi người đang nói nó làm ảnh hưởng tới việc hợp tác của bên Seongon và Vinmec, nên anh stop vấn đề này tại đây và xóa bài viết."

Thời điểm này thì em ko rõ, nhưng cách đây 1 năm thì chắc ko nổi :)

7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

SeoNgon ko đảm nhận SEO Vinmec chỉ thực hiện phần đầu là lên cấu trúc và phân tích từ khóa. Còn mình vs Mr.Đạt chơi vs nhau cũng đủ để anh ấy ko cần phải giấu nếu team SeoNgon thực hiện dự án này! Hơn nữa có nhiều điểm trong cách làm của Vinmec mình thấy không giống phương pháp làm của SeoNgon nên mình cũng nghĩ là team khác thực hiện.

Thời điểm nào thì cũng vậy thôi, bài toán về SEO nó giống như bài toán về chạy đua. Người đi xe kẻ đi bộ, người đã chạy từ trước người giờ mới bắt đầu chạy. Nổi hay không thì cứ làm là biết còn tới cả những ông lớn như NyTimes, BBC, v.v.. Còn đè được thì Vinmec cũng thế thôi. Còn đương nhiên nếu người ta ném ra 1 tỷ mình ném ra 10tr đòi vượt người ta thì lại là chuyện khác.

8. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nếu mình ném 10 tr ra thì chắc chỉ vượt dc 1 phần trong số họ thôi, những cái mà họ yếu nhất chắc ko phải vấn đề phải ko thím?

9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nếu để ý thì Google nó có những cơ chế "rất khốn nạn" nên dù là NYTimes hay BBC hay site lớn mấy thì vẫn có "ngách" mình có thể đè họ xuống được.

10. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có thể cho vài keyword để mò thêm mấy cái cơ chế đó dc ko thím?

11. automan

automan Hương Chủ

cơ chế đó hợp lý, chứ sao lại khốn nạn được thím.

Nếu không có cơ chê đó, những site báo lớn làm category nào cũng auto top thì còn đâu đất sống cho mấy site chuyên ngành :D

12. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Em ko phân tích tại sao nó khốn nạn đc vì lộ chiêu nhưng ko phải bỗng dưng em bảo nó khốn nạn đâu bác :D Chơi vs Google càng lâu càng thấy nó tởm :D Tởm theo kiểu biết nó tởm mà vẫn phải khen nó hay =))