Domain giống nhau

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by lazyboyy, May 21, 2020.

1. lazyboyy

lazyboyy Khách Qua Đường

Hiện có 1 domain reup giống hệt website của em. em up gì thì lập tức bên domain đấy hiện... Em có đổi cả sever và xoá hết dữ liệu đi và check thì bên nó cũng xoá dữ liệu y hệt -_- y như 2 domain là 1 vậy... Bác nào thông não em phát ạ và làm sao để fix được cái này

2. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Tìm và chặn IP xem ntn bạn, mình bị suốt à

3. money

money Hương Chủ

Nó auto clone 1-1 như thế thì em add site vào GSC rồi verify site của em bằng cách upload file html --> kiểm tra xem bên site nó có file html chưa --> nếu có thì site của nó cũng được verify rồi đó.
    Khi đã verify dc site của nó thì em add site nó vào GSC và chọn chức năng remove URL site nó --> site nó mất hết index.

Last edited: May 21, 2020
    Le Hieu, firefox, Nai and 1 other person like this.
  4. JohnWick

JohnWick Sơ Nhập Giang Hồ

Chắc nó dùng dạng proxy_pass của nginx

Dò ip của nó rồi chặn thôi

5. Dang

Dang Bang Chúng

Vậy họ đổi ip hoặc đổi domain thì cũng khó, và mình cũng không biết thằng nào nó crawl real time như vậy. Cách tốt nhất là dùng js check domain, nếu domain khác domain của mình thì chuyển hướng user về trang của mình => có thêm khách :D

6. money

money Hương Chủ

Ăn phạt của Google ngay. Đừng làm thế. Còn nếu check rồi redirect sang chỗ khác thì vẫn ảnh hưởng site mình do duplicate content.
    Trường hợp này anh đã bị từ 2014/2015 rồi. Ban đầu cũng chặn theo IP nhưng không xuể vì không hiểu thằng Trung Quốc đó nó lấy đâu ra lắm IP thế, cuối cùng request remove site nó luôn.

Dang likes this.
  7. Dang

Dang Bang Chúng

Để tránh duplicate content mình để thẻ link canonical về site mình cũng được mà anh. Còn redirect thì em nghĩ mình dùng js (hoặc trực tiếp trong site của mình) mình set <meta name="referrer" content="no-referrer" /> chắc cũng ổn. Chứ nếu site đang có rank + traffic ngon mà remove thì cũng uổng. Với em chưa bị bao giờ, theo quan điểm của em là vậy.

8. money

money Hương Chủ

Mình remove site nó chứ đâu phải site mình mà uổng em :D

9. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Theo e hiểu ý của bác Dang là site kia đang rank ngon và có tf. Sao mình không tận dụng mà chuyển tf đó qua cho site mình. E cũng đã làm vậy nhưng việc có bị gg phạt hay không thì e không rõ. Vì cứ lần gg update nào e cũng méo mặt cả. Trước khi nó update thì ngon {beat_shot}{beat_shot}{beat_shot}

10. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Thâm

11. lazyboyy

lazyboyy Khách Qua Đường

cứ kệ nó như thế thì có ảnh hưởng gì đến website không các bro

12. money

money Hương Chủ

Google nó hiểu là mình cố tình duplicate content chứ sao. Khả năng sẽ bị manual review.

13. Nguyen Anh

Nguyen Anh Khách Qua Đường

Ví dụ như này à thớt? didong.gocbao.com

14. lazyboyy

lazyboyy Khách Qua Đường

bro mách em cách remote site được k ạ.

15. money

money Hương Chủ

Anh đã nói chi tiết ở trên rồi còn gì {doubt}{doubt}{doubt}

16. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

cách add verify google nếu nó có bộ lọc không add cái đó thì sao anh?

17. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Trang này hay quá , mình xem quá thấy có có subfolder nữa nè : https://www.gocbao.com/s/
    Lấy ( hoặc đồng bộ qua api ) cả sản phẩm bên shoppe, và tiki , có ai bik làm dạng này ko nhỉ ?

18. lazyboyy

lazyboyy Khách Qua Đường

có vẻ như của nó chưa verifi anh ạ

19. money

money Hương Chủ

ví dụ em upload file verify là googlexxxxx.html lên site em là: site A. com / googlexxxxx.html
    Khi verify site em xong, em vào site nó là site B theo link: site B. com / googlexxxxx.html
    Nếu nó trả về đúng file html verify đó thì mới được, còn không trả về thì thua.
    Nếu ko được thì em dùng các cách mọi người đã chỉ ở trên.

20. Dang

Dang Bang Chúng

{bye}

didong[.]gocbao[.]com => họ crawl trực tiếp từ TheGioiDiDong
    gocbao[.]com/s/ => họ crawl trực tiếp từ 123mua[.]com[.]vn

Mình thấy các trang con của gocbao[.]com nó na ná gonhub