Domain giống nhau

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by lazyboyy, May 21, 2020.

1. lazyboyy

lazyboyy Khách Qua Đường

còn cách chặn ip em chưa thử, vì không lấy được ip... có tut nào lấy chuẩn được không anh oi

2. Nguyen Anh

Nguyen Anh Khách Qua Đường

gonhub[.]com
    uct.edu[.]vn
    congaiba[.]com
    baogiadinhso[.]com
    mecuben[.]com
    dichvuhay[.]vn

Một team mà bác {big_smile}

Vito_King and Dang like this.
  3. money

money Hương Chủ

Anh thấy cách dùng js để redirect nó về site mình hoặc đi đâu đó là cách hay, em nên thử (như ở trên đã có bạn đề cập)

Còn nếu em vẫn muốn lấy IP của nó thì làm thế này:

- tạo 1 file fuck-the-world.php với nội dung như này rồi upload lên site-tao . com (là site của em): file này có chức năng là print ra IP đang truy cập đến link site-tao .com / fuck-the-world.php

Code:
    <?php
        $ip = isset($_SERVER['HTTP_CLIENT_IP']) ? $_SERVER['HTTP_CLIENT_IP'] : isset($_SERVER['HTTP_X_FORWARDED_FOR']) ? $_SERVER['HTTP_X_FORWARDED_FOR'] : $_SERVER['REMOTE_ADDR'];
        echo $ip;
    ?>
    - nếu site-tao .com đang ẩn phía sau các nhà cung cấp CDN như Cloudflare, ... thì em tạm thời tắt nó đi (nếu không tắt thì cái code trên nó toàn show ra IP của Cloudflare chứ ko phải IP của thằng crawl). Hoặc em dùng chức năng exclude url của Cloudflare để không dùng CDN cho 1 url: site-tao .com / fuck-the-world.php (anh nhớ là CF có chức năng này còn cụ thể xài sao thì em tự mò)
    - mở trình duyệt rồi gõ vào địa chỉ: site-nó . com / fuck-the-world.php --> em sẽ thấy IP của thằng ăn cắp đang dùng để crawl site em show ra --> copy lại IP đó
    - nên F5 vài lần xem IP của nó có đổi không --> nếu có thì chứng tỏ nó dùng nhiều IP --> phải copy cho hết
    - có list IP của nó rồi thì em bật lại Cloudflare lên, tránh ảnh hưởng đến site (nếu dùng chức năng exclude url như anh nói ở trên thì bỏ qua step này)
    - sau khi có list IP của nó thì em tìm cách chặn. Việc chặn như thế nào còn tùy vào các dịch vụ em đang dùng là gì. Ví dụ dùng Cloudflare thì phải tìm hiểu xem CF có cho chặn IP truy cập hay không? Còn nếu site em không dùng CDN thì chặn bằng .htaccess hoặc như anh thì anh chặn bằng code php.

hoangvn92.it likes this.
  4. lazyboyy

lazyboyy Khách Qua Đường

em chưa cần tắt clouflare nhưng nó đã hiện ra ip... F5 vài lần cũng không thay đổi.. liệu đấy có phải ip chính không ạ... vì em thấy site nó chỉ sử dụng http...

5. money

money Hương Chủ

Em vào whatismyip .com xem ip của em là gì rồi vào link site-tao .com / fuck-the-world.php xem IP show ra là gì? Giống nhau hay khác nhau?
    Nhớ là vào fuck-the-world của site em nha, ko phải vào site của thằng crawl.

6. lazyboyy

lazyboyy Khách Qua Đường

dạ giống nhau anh ạ. còn thằng craw site em thì khác

7. money

money Hương Chủ

vậy là em đang lấy đúng IP của nó rồi đó (IP của thằng crawl á)
    Mà em vl quá, cơ chế IP như nào cũng méo hiểu mà cứ thích đua đòi làm theo cách khó {look_down}{look_down}{look_down}
    Dùng js đi cho khỏe. Chỉ liên quan đến code của mình, không cần quan tâm thằng nào khác. Còn dùng IP nó liên quan đủ các bên.

8. money

money Hương Chủ

OK, vậy detect dc IP của nó rồi thì em tìm cách chặn đi. Nhớ thỉnh thoảng phải check lại xem nó có đổi IP hay không nữa. Tóm lại là cũng mệt :D

9. lazyboyy

lazyboyy Khách Qua Đường

em thấy nó mệt hơn,,, thỉnh thoảng em check cũng đc ạ :D em cảm ơn anh

10. money

money Hương Chủ

Thì ra site của thớt là Google còn site thằng craw là đây: whatismyotp. com

11. Dang

Dang Bang Chúng

Anh money thông não giùm em chỗ này dzới! Cảm ơn anh! :D

12. money

money Hương Chủ

kkk anh giỡn mà. Em thấy cái site whatismyotp. com nó clone 1-1 Google không? Giống y như tình trạng thớt đang gặp :D

Dang likes this.
  13. Dang

Dang Bang Chúng

{bye} Em cũng từng gặp trang giống whatismyotp, của China. Em thử tìm trên Google mấy từ khóa về công nghệ, mò tới vài trang cuối thì thấy GG hiển thị đa phần là rác. Nếu bấm vào link đó (referrer từ GG) thì chuyển hướng đến trang khác, còn mình truy cập trực tiếp link thì ra trang của nó => tìm và truy cập vào result thì lại ra trang quảng cáo của nó.

14. money

money Hương Chủ

Bọn nó làm kiểu đó nhiều, đặc biệt bọn làm CPA/CPI.