Dùng 3g để crawl google

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by grayhatvn, Dec 6, 2018.

Tags:
  1. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Có ý định vậy, 3g khi hết tiền vẫn vô mạng đc, nhưng ko biết crawl có dc ko ta, khi crawl ko biết banwith 3g thế nào nhỉ, anh em ai có kinh nghiệm vụ này cho xin cục gạch :D

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chưa làm nhưng tốc độ chậm lắm. Thím chơi tor ấy, ae củng có vài người xài tor để craw

3. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

tor brower có xài để vô mấy site bị vietnam chặn :D chưa coi kỹ, nó có cho change Ip hả, cũng đang định dùng ssh, vì tính đi tính lại tốc độ crawl vs post bài lên site chênh lệch quá xa nên cũng ko cần nhanh lắm :D

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tor có thay đổi dc ip mà thím, còn ko thì có 1 cách dễ hơn là xài mấy site vps cho xóa tạo lại vps nhanh như DO, Vultr, craw bị block ip thì xóa vps tạo lại con mới, cho nó làm 1 cái proxy là xài ngon lành, tốc độ cao luôn, chỉ là hơi tốn tiền băng thông so với xài 3g free băng thông :v, mua cái sim vietnammobile có 20k tháng là dc ngày 5gb craw chắc củng dc đó :v

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

DÙng 3g để đổi IP hở thím, em thử tắt mở 3g mà có đổi IP khỉ gió gì đâu.
    Crawl text với image thì mua mấy gói mỗi ngày 4GB thả phanh được mà :D

6. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu anh tính xài 3g thì phải tính hẳn là xài 4g cho tốc độ nó cao. Dùng 4g thì e thấy có mấy vấn đề:
    Gói thì có nhiều loại nhưng chỉ cỡ vài Gb 1 ngày thôi, chưa chắc đủ crawl.
    Công đoạn phức tạp nhất là đổi IP làm sao để tự động, thêm nữa là muốn crawl được nhiều thì lại phải có nhiều sim 4g khác nhau + 1 thiết bị change ip + công sức tìm cách kết nối cùng lúc thiết bị 4g nữa, rất là nhiêu khê.
    Giá sim thì rẻ chắc cũng phải 50k 1 tháng cho mỗi ngày có 2 - 5gb, 10 sim là 500k rồi, chưa kể thêm thiết bị.

Nên là mua 10 ip của instantproxies.com có $10 cỡ 230k, 500k là được 20 ip crawl thoải mái rồi k phải lo nghĩ nhiều.

7. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

cám ơn các bác,chắc mình sẻ tìm cách chạy ssh vì nguồn ssh mình rất nhiều, tận dụng cũng tốt :D

8. money

money Hương Chủ

Tắt mở chưa đủ lâu sao change IP dc

9. automan

automan Hương Chủ

hóng các bác share tút cào anh gồ {adore}

10. Nai

Bao lâu thì được anh, em để chắc cũng gần 60s đó

11. money

money Hương Chủ

Khi nào nó change là dc chứ ko có con số rõ ràng. Nguyên tắc cấp IP là tuần tự và có load balancing, khi em off mà chưa có thằng khác join vô thì ip của em chưa mất nên em join lại nó sẽ lấy ip cũ cấp cho em. Do đó số lượng người dùng 3/4g cùng lúc càng lớn thì thời gian đổi ip càng nhanh và ngược lại. Tuỳ thuộc số lượng ip của nhà mạng nhiều hay ít nữa.

12. Nai

Vậy thì không khác IP động ở nhà là mấy. :(

13. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

tool mình dis 3g đợi 5s xong reconnect auto ip mới luôn. mới thử mobi và viettel

14. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

các bác crawl google tốc độ bao nhiêu thế? em chạy đc 3k key 1h mà éo thấy nó ban ip :D

15. Nai

Delay mỗi request là 1s.

16. bmt

bmt Sơ Nhập Giang Hồ

Mình đang chạy 2s cả ngày không sao. Vừa sửa lại 1s cái dính capcha ngay luôn :D

17. money

money Hương Chủ

Bé đã bị dụ :D Nói chứ còn do dải IPs/proxies, user agents, ... Hên xui thôi.

18. Nai

Mình curl trực tiếp, không qua API. dùng ip local luôn. Còn có proxy thì 1 request/s/ip

19. console

console Bang Chúng

Hôm nào chỉ anh cào zới ahihi

20. Nai

{brick}