[GA] Xin hỏi về 1 site đặt 2 GA

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by quang mít, Jul 1, 2018.

1. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

Mình search online thi trong điểu khoản GA chấp nhận viễ này. Mình test và có điều thực tế là:
    GA 01 đặt chính lên site 01(ga chính và site chính) thì page ctr teong phạm vi ok.
    GA 02 mình chỉ đặt 1 ad unit 300x250 và chỉ trên mobile mới có (hiện ads) GA 02. Do đó check Ga, ga 02 bị page ctr ở ngưỡng 80% quá cao. :(.
    Chốt mình muốn hỏi là: khi đặt ga 02 len site ga 01 có cần đặt code auto ads k? Làm sao để giảm page ctr của ga 02(chi đặt 1 ads,chỉ trên mobile(chính xác là trên title của bài viết)......

2. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

đại ca cho em hỏi 1 tk GA đặt quảng cáo cho mấy web là hợp lý ạ( web paid traffic và free traffic)?

3. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

đặt thoải mái nhé

4. xmenvn2510

Mình đặt cả auto ads vẫn ok. nhưng auto ads thì dùng gà chính. còn đặt mấy gà chẳng được, quan trọng cái vị trí nào nó ra thóc thôi.

5. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

bác thường đặt một GA mấy site cho em con số tham khảo được không?

6. automan

automan Hương Chủ

hồi trước nhớ max là 5, từ ngày có cái auto ad ra thì ôi thôi, như rác. Nhưng đặt nhiều có khi rate giảm, có khi thôi, không chắc lắm, vì ad nhiều click ít thì giảm hiệu quả.

Check thử thằng này, làm site news, + layout trình bày kiểu như nó, thấy ad nhiều nhưng cũng hợp lý :D
    HTML:
    https://bloganchoi.com/nhom-nhac-hon-hop-hot-nhat-kpop-kard-chuan-bi-tro-lai/#gsc.tab=0

7. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

cho em hỏi auto ads là thế nào bác? em mới vào nghề thuật ngữ không hiểu lắm.

8. xmenvn2510

Trong GA có quảng cáo auto ads đó. Vào phần quảng cáo của tôi là thấy mà. Đặt auto ads nó tự tìm vị trí đặt tốt nhất cho mình. Không biết có tốt nhất không, nhưng cứ đặt thôi, google Ga bảo thế.

Last edited: Jul 2, 2018
  9. automan

automan Hương Chủ

thật ra không phải nó tự tìm gì cả, nó auto chèn dưới thẻ <p> thôi, vài ba thẻ <p> là hiện 1 cái ad. Test thử cùng 1 nội dung ,1 cái xài thẻ p , 1 cái xài thẻ brr, cùng phân dòng như nhau, nhưng 1 site hiện, 1 site không đó {big_smile}

10. quang mít

đặt đến khi nào hết site thì thôi nhé

11. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

GA US Fresh khi đủ minpay có cần dừng đặt quảng cáo hay giảm traffic để chờ Paid lần đầu không bác?

12. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

GA US Fresh khi đủ minpay có cần dừng đặt quảng cáo hay giảm traffic để chờ Paid lần đầu không bác?

13. automan

automan Hương Chủ

làm ăn chân chính thì dừng làm gì {big_smile} đấy là suy nghĩ của mình, chứ chưa có kn thực tế, lần đầu toàn 200-300$ thôi {big_smile}

14. quang mít

Bác có tf bán hay co tut kéo tf k? k cheat thì không bao giờ phải dừng đặt hay giảm QC bác nhé. tới bến luôn

15. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

1 wedsite em dùng tool chơi free traffic, 1 wed em dùng paid traffic thì có kéo được không bác? đây đều là site em auto ko nghiêm túc

16. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Dùng tool chơi free traffic là sao nhỉ?

17. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

tool lấy bài xong nuôi page chơi free tf

18. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Kiếm dc tf khá ko thím?

19. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

tìm được key ngon được hơn 10k một ngày

20. quang mít

Ui. Hay quá. Em chả biết tìm key.
    Em lại reg đc 2 con gà web. Bác nào cần không ạ.