[help] update quota centos 7

Discussion in 'Linux - PHP - Python - C# - Java' started by grayhatvn, Nov 23, 2018.

1. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Tình hình là như hình ảnh, vps đang có 50GB mà hệ thống nó nhận mặc định 16GB là full rồi, không làm gì đc nữa, giờ làm sao để update quota, anh em ai biết trợ giúp với đang dùng centos 7 :D
    Mấy cái như user, var không biết chứa gì mà tốn quocta ghê, làm sao xóa bớt ko biết luôn :D

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

MÓn nầy mới biết nè, Nó có báo lỗi gì ko cậu mới dễ gg fix chứ

3. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Dốt về mấy cái panel , của bác đang xài của bên nào thế, nếu so với Vestacp hay VPSSIM thì ngon hơn không ? Còn câu hỏi của bác thì cũng không hiểu luôn , ý là bác dùng chưa hết mà hệ thống nhận định full rồi hả ? Bác dùng thằng nào để em còn biết mà tránh ra , cái vụ full disc này mệt lắm.
    Mà sao đọc mấy cái thư mục của bác thấy lạ lạ :.
    Thường /home là nặng vì chứa nhiều site nhưng /var và /usr lại khá nặng nhỉ ,chắc database toàn hàng khủng rồi.

4. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Khả năng do database đã full.

5. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

được rồi các bác, hệ thống thông báo 50GB cho có thôi, chứ thật ra chả biết bao nhiêu, support thì nó mới nâng lên, đang dùng 16GB mà nó báo là 53% vậy thật ra là đang cấp tầm 30GB mà thấy thông số hiện 50GB chả hiểu tụi bán vps này config sao luôn :D

Đang dùng thằng này nè
    Khả năng ko phải cpanel mà do thằng bán vps gian lận :D

Có phải nên xóa mấy cái log này không nhỉ, trước giờ toàn xài dich vụ giờ tự sướng nên ko có kinh nghiệm mấy vụ nay :D

Last edited: Nov 23, 2018
  6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Để chả làm gì đâu, làm cái cron tự xóa sau 2 ngày, giữ log 3 ngày gần nhất thôi