hetzner disabled

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Phan Thị, Sep 17, 2019.

1. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Hehe. Thanh toán paypal thì ko có tự động anh ah. Thằng hetzner này có vẻ khác một chút. Mỗi nhà cung cấp chắc có tí khác nhau.

2. no-reply

no-reply Bang Chúng

A nạp mấy triệu đ vào balance cho bọn nó trừ dần là đc anh, sao a money đã giàu mà còn thích làm khó e nó vậy. {canny}

3. xmenvn2510

Tên là @money nhưng tài khoản thẻ của a là no money. Hehe

4. money

money Hương Chủ

kkk anh thích thế cho nó khác người ta =))

5. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

email méo thấy trả lời dcm mấy thằng tư bản

6. money

money Hương Chủ

bỏ nó đi, gái xinh đầy ra đó, cần gì cứ phải theo 1 đứa.

7. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Nó có cái dedicated 100t cụ ạ, giá bèo nên ham chứ ko thì cũng email fuck nó

8. money

money Hương Chủ

hehehe công nhận, HN thích nhất cái ổ cứng lớn :D

Phan Thị likes this.
  9. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

reg account mới nó setup cho luôn 2 cái server dcm. Mình setup raid5 rồi mà vào #df -h no ko hiện lên nhỉ

10. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

Bác setup kiểu gì vậy bác, định mua 1 em dedi storage để backup ít thử mà tụi nó ko cài sẵn hay config như ovh, đọc document thì thấy có command hỗ trợ cài từ rescue nhưng còn cái raid 5 ko thấy nơi nào hướng dẫn, nên lừng khừng ko dám mua.

Mà con ko biết số mình sao hay thằng này nó bị khìn, hôm rồi mới chuyển web qua upcloud (chạy con 6 vCPU) núp tạm sau khi bị ovh hốt xác, thấy con Hetzner có vps Dedicated 8vCPU, nvme ssd đồ cũng thơm, hốt thử phát xong chuyển web qua thì đơ như cây cơ luôn, cuối cùng phải núp tạm ở upcloud.

bác @xmenvn2510 có thể help em vụ cái Raid 5 cho thằng hetzner này với bác :((

11. xmenvn2510

Bạn nên mail thẳng hỏi support cho dễ. Nói chung chung vậy mình bó tay.

12. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

chat nới support rồi nó nói cái nớ tụi nó ko support :))

13. money

money Hương Chủ

Nó nói ko support thì có nghĩa là ko giúp gì cả. Anh cũng xài Hetzner lâu rồi nhưng chỉ xài dedicated chứ chưa xài storage block của nó.

Nói chung, tụi unmanaged hosting provider như Hetzner, OVH, ..., nếu email hỏi các vấn đề về kỹ thuật tụi nó sẽ khá lạnh lùng, vì đó không phải việc của nó. Nguyên tắc là khi xài unmanaged server thì người thuê phải tự chịu trách nhiệm về các vấn đề của mình. Nó chỉ support khi lỗi nằm ổ phía tụi nó như hỏng hardware, rớt mạng, ... Còn lại nền tảng của tụi nó có gì thì mình cố tìm hiểu mà xài, tụi nó cũng ko can thiệp được gì đâu.

congloi likes this.
  14. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Lúc order bảo nó setup sẵn cho. Chạy ngon ơ. Đang chạy 75tb bên này giá dễ thở vl

money and congloi like this.
  15. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

sao mình chat support thằng đó lại bảo là ko mần, gói 75T là gói 10x10TB đó hả bác :D

Chạy ổn ko bác, có bị khìn khìn gì ko

16. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

Thằng OVH dễ chịu là control nó có cấu hình Raid và cài OS lần đầu, thôi để tốn lúa test thử thằng Hetz vậy :(

17. money

money Hương Chủ

Hóng 1 bài chia sẻ về vụ này. Ví dụ như: mua như nào, add storage block như nào, quản lý sao cho hiệu quả, ...

18. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Lúc mua bị nó khoá đó cụ, reg nick khác lại dc. verify bằng add 20$ paypal là qua chứ verify qua địa chỉ là đứt.
    Lúc mua thì note lại là setup raid mấy là được mà. Nó sẽ setup nếu ko đungs mình tao ticket bảo nó cài lại.

congloi and money like this.
  19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đúng là cái gì có tiền vô sẽ nhanh hơn cụ nhỉ, ver bằng 20$ qua ngon lành

20. xmenvn2510

Thực ra ngày xưa nó chỉ bắt xác minh thông tin thôi admin ah. Do nhiều người mua vps và thanh toán sau, nhưng xù tiền nên nó bắt veri cả tiền nữa cho chắc. Có lẽ các dịch vụ càng ngày sẽ khắt khe hơn. Nhất là đối với ip có địa chỉ việt nam. Buồn lắm.