Hỏi cách bảo mật seri card điện thoại từ người bán cho mình nếu chưa dùng

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by nguyenhoa13, Aug 3, 2018.

1. nguyenhoa13

nguyenhoa13 Sơ Nhập Giang Hồ

Dự là mình có ý định thu mua card điện thoại rồi bán lại. Nhưng mình cũng chưa có cách nào nghĩ ra để bảo mật số seri của thằng bán cho mình, sợ nó bán song cho mình rồi nó nạp luôn sử dụng hoặc lại đi bán cho người khác. Các bác có cách nào giúp mình với.

2. automan

automan Hương Chủ

hóng

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cái này mà làm được thì facebook mấy hôm nay phải có mấy bài đăng chào mới bán card giá rẻ rồi

4. money

money Hương Chủ

Thớt giải thích về mặt nghiệp vụ loại hình kinh doanh này dc ko? Mua card từ đâu? Bán như thế nào? Tại sao phải bảo mật số seri? ...

5. Nai

Để em thay mặt thớt giúp cho, sai chỗ nào thớt bổ sung nha.
    1. Mua từ những nơi bán card, thường mà mấy group game khi mà tình trạng nạp card qua điện thoại đang bị ngừng nên có rất nhiều site đáng héo mỏ.
    2. Bán cho những ai sài điện thoại trả trước, trả sau mà nạp tiền qua card: Sinh viên, mẹ bĩm sữa hay.. em chẳng hạn. Nói chung giá sẽ rẻ hơn mua tại đại lý thì không thiếu người mua. Bán quanh xóm cũng được nà.
    3. Bảo mật để không bị... sài rồi khi bán=))

money likes this.
  6. nguyenhoa13

Đúng luôn bạn, đa số mua từ những thánh cày game. Và sau đó gom 1 cục lại bán cho những ai sài điện thoại hoặc 1 bên thứ 3. Nhưng khổ nỗi sợ khi họ bán rồi thì lại sử dụng số seri card đó đã bán cho mình, mục đích khi có ai đó bán cho mình rồi thì không thể sử dụng lại số seri đã bán đó và chỉ có mình mới sử dụng được

money likes this.
  7. money

money Hương Chủ

Ơ thế là chỉ mua mỗi cái số rồi bán lại à, ko có thẻ cào?
    Vậy thì chỉ có niềm tin vào cuộc sống để bảo mật số seri thôi thớt ơi :D

8. automan

automan Hương Chủ

thì niềm tin thôi chứ sao anh, như bữa có có mem trên đây mua 2$ paypal, nó send 50k viettel trước, cũng định giữ xài sau, mà nghĩ lại không biết seri thật hay giả, nên fai nạp xong rồi tính {doubt}

9. Nai

{brick} Cụ thật tốt bụng

10. money

money Hương Chủ

Nạp xong, xài hết rồi bảo là số fake đếu nạp được, xù luôn 2$ paypal. Thằng nhỏ kia khóc ròng mà dek làm gì được.

11. Joctvn

Joctvn Tân Thủ Thôn

Gặp Bác Money thì nạp xong đc Send 20$ luôn muốn trả lại cũng ko đc :D

12. nguyenhoa13

Ôi đệch niềm tin. Vậy là không ăn rồi, bỏ ngay thôi {baffle}

13. money

money Hương Chủ

Anh kêu nó bắn thêm cái thẻ 500K qua anh sẽ trả tổng là $30. Nạp xong 550K thẻ xù luôn.

14. automan

automan Hương Chủ

bỏ con tép bắt con tôm mà mấy cụ {doubt}, xây dựng chút uy tín ảo, rồi dụ cá to hơn bắt đầu ta thịt {still_dreaming}

15. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

bảo mật được thì đã không sinh ra mấy cái gateway nạp thẻ

16. money

money Hương Chủ

Chia sẻ của 1 thanh niên sẵn sàng bán rẻ uy tín vì $2 Paypal {look_down}{look_down}{look_down}

17. automan

automan Hương Chủ

2$ lấy uy tín nhé a, chừng nào 20$ mới bán nhé {sure}

18. cafemmo

cafemmo Tân Thủ Thôn

Thớt cho hỏi làm sao check được seri/code đó chưa được nạp.

19. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

gọi tổng đài check.

cafemmo likes this.
  20. cafemmo

cafemmo Tân Thủ Thôn

Gọi tổng đài check thì chỉ được số lượng ít thôi bác, và phải chạy bằng cơm. Nếu đứng ra thu mua với số lượng nhiều thì cách này không khả thi bác ạ.