[Hỏi] Có nên publish hết tất cả các post cho website mới ????

Discussion in 'AutoBlog' started by rugbikk, Oct 19, 2019.

1. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Hi các bác, tình hình là em vừa hoàn thành xong 1 site auto, tầm 700k post {still_dreaming}, theo các bác thì e nên publish 1 lần tất cả các post, hay làm theo kiểu: Publish post sau 1 khoảng thời gian nhất định, có thể là 1 ngày vài chục post, hay 1 tuần vài trăm post ạ ?{pudency} Thanks các bác nhiều {sweet_kiss}{sweet_kiss}

Aleximong likes this.
  2. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Nếu sau khi public site xong bác vẫn cập nhật đều đặt hàng ngày thì pub cả 1 lần

Nếu site bác làm 1 lần rồi để đó thì ngày pub vài trăm hoặc vài k bài. Cái này tùy bác

Tony Vu likes this.
  3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Làm thêm 1 site nữa xong rồi thử 2 cách

4. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Thanks các bác, e chia ra 2 site rồi test thử {adore}{adore}

5. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Tình hình là sau 1 tháng thì e thấy tốc độ index của 2 cách cũng xêm xêm nhau, nhưng mà có 1 vấn đề như thế này, khi check google console thì e phát hiện, có 1 vài trang ở siteA bị báo là trùng lặp nội dung, click vô detail thì tháya trang trùng lập nội dùng của siteA được thay thế bởi siteB(Google nó tự chọn), mấy bác cho e xin 1 ít lời khuyên để fix cái này với ạ {too_sad}{too_sad}

6. Dang

Dang Bang Chúng

Nó lần theo footprint của bạn rồi!

7. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Có cách nào giải quyết vấn đề này không bác, 2 site này e đặt chung trên 1 VPS, dùng cloadflare, và chung 1 Analytics Accounts {cry}{cry}

8. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Dùng 2 tài khoản analytics và webmaster khác nhau. Dùng chung thì khác gì báo với a gồ rồi.

Nên thay đổi url nữa nhé. Giống y nguyên thế kia thì hỏng.

9. Dang

Dang Bang Chúng

Mình kiểm tra Google với inurl theo thông tin bạn cung cấp thì .com có khoảng hơn 10 kết quả, còn .org thì không có kết quả nào, khả năng Google đang deindex .org của bạn. Theo ý kiến của mình bạn nên :
    - Struct lại .org và "thêm thắt" db 1 chút. Url nên đổi và redirect lỗi 404 về trang chủ luôn.
    - Dùng công cụ thống kê khác hoặc tài khoản Google Analytic khác.
    - Tương tự Search Console : nếu dùng nên dùng tài khoản khác.

10. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Dạ vâng, thanks 2 bác nhiều ạ, tạm thời e cho 1 site down rồi, {cry} e sẽ thử theo cách của 2 bác rồi xem kết quả như thế nào {ah}{ah}

11. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Nội dung phải xào xáo vào. không thì đến mùa quýt nhé. :D

12. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

{cry}{cry} dạ vâng bác ợ :((((((( 2 site cũ của e thì cùng 1 content, chỉ khác 1 ít ở title, description {amazed} e mới bê site kia xuống làm lại {beat_brick}