[Hỏi/Đáp] Cách đẩy site film

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by disnhau, Mar 10, 2020.

1. disnhau

disnhau Khách Qua Đường

Hello các bác

Các bác cho em hỏi các bước chính đẩy site film với ạ, chi tiết thì chắc ko được rồi,

Tiện có bác nào hợp tác không ở HN, chỉ việc đẩy site thôi, còn lại em lo hết

Thanks

2. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Phần đẩy site lên là phần khó nhằn nhất trong autoblog. Phần còn lại là phần dễ nhất. Thử hỏi tại sao nta cần hợp tác với b làm gì ?

Nói vậy không có ý chê bai hay mỉa mai gì b. Mình chỉ khuyên bạn nên tự tìm hiểu mọi thứ mới đi xa đc. Đừng lôi triết lý "muốn đi nhanh thì đi 1 mình, muốn đi xa thì đi cùng nhau" vào đây áp dụng nhé {big_smile}{big_smile}{big_smile}

Mình không làm site phim nhưng bạn bè mình có người làm. Thỉnh thoảng ngồi uống trà đá cũng học hỏi đc tí. Có vài điều chia sẻ với bạn. Nếu biết rồi b có thể bỏ qua

Site phim thời gian đầu kéo user từ search khá dễ. Nhưng bị dmca rất nhiều nên rớt top cũng khá nhanh. Chỉ trong ngày 1 ngày 2 là không thấy dấu vết trên gg nữa rồi nên về lâu dài chủ yếu kéo từ social với direct là chính. Nếu bạn mạnh về face thì chơi site films là lựa chọn quá tốt rồi. Tiền nhiều vô kể. Nâng cao chất lượng film và web sẽ giữ đc direct

3. money

money Hương Chủ

em cứ làm như nick của em là bao lên site phim em nhé, cứ disnhau mạnh vào, disnhau nhiều kiểu blah blah ...

4. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

CHơi kiểu này thì tiền để đâu cho hết đúng không a {big_smile}{big_smile}{big_smile}

5. money

money Hương Chủ

anh sợ ko còn sức chơi ấy chứ :D

6. disnhau

disnhau Khách Qua Đường

Thanks các bác, đặc biệt bác #2

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nếu mà thím nhắm có thể xây dựng dc lâu dài ko sợ bị chém thì xây dựng cộng đồng cho ae tự quay lại. Nhiều lúc muốn xem 1 bộ film mà kiếm khắp cái gg ko ra mới bùn ấy. Nhu cầu xem film cũ ơi là cũ và film mới cực hot vẫn còn rất lớn. Hoặc cắt ra 1 vài trích đoạn hay xong up lên fb video dụ người dùng xem về site mình

8. automan

automan Hương Chủ

bác @Thanh Nguyen biết tại sao thằng filmmoi, đầu nậu của phim lậu tại Vn, sống rất lâu , thành tinh rồi dù có lần bị mấy thằng tây chỉ đích danh, mà index không mất (hiện tại hơn 300k index), nguồn traffic từ organic cũng không phải ít (30%) {burn_joss_stick}

9. automan

automan Hương Chủ

hiện tại em xài Netflix, Youtube với phimmoi là đủ chiến các thể loại từ Vn tới Hollywood từ trước công nguyên tới cả hiện tại {bye}
    Mà phimmoi dạo này hay bị lỗi, nó giấu link, chỉ còn mỗi cái link trailer, xong hôm sau lại bình thường, mà bị liên tục, không biết tại sao {doubt}

10. disnhau

disnhau Khách Qua Đường

Nó có tay trong và chống lưng

11. tearofboy

tearofboy Tân Thủ Thôn

Chắc do bác dùng vpn đấy. Thằng phimmoi nó thường ẩn link xem phim nếu ip truy cập ko phải từ Việt Nam, chắc để giảm dmca report hay gì đó tương tự

12. automan

automan Hương Chủ

tay trong với google luôn à, việc chống lứng để không bị vô khám vì site lậu khủng thì biết rồi. Nhưng làm sao để google không de-index được kìa.

Chủ phimmoi lúc trước là admin sinhvienit, 1 thằng sinh viên sn90 lập nên, thắm thoát cũng chục năm rồi. Thằng đó có quen ai chống lưng hay không thì không biết nhưng chắc NÓ cũng không phải tay to.

Thời trước có thằng hdonline hay gì đấy, là của mấy tay to trong htv ra làm, đổ cả chục tỷ vào làm site phim đấy, cuối cùng cũng chết hẻo.

13. automan

automan Hương Chủ

không nhé, mình không dùng vpn khi xem fim, Ý là đang xem fim site nó, sau đó reload lại mất link, sáng hsau lại xem bình thường, mình bị nhiều lần rồi, thường là buổi tối.

14. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

em nghĩ phimmoi nó kết hợp cloudflare captcha với ip nước ngoài + ẩn link download với ip nước ngoài là rank đc rồi :D

15. VanLong

VanLong Sơ Nhập Giang Hồ

PM đứng đầu vn mấy năm nay vẫn sống khỏe, nghe đâu tháng kiếm 200 củ... trong khi các site khác lên là sập ... tiếp tục lót dép ngồi hóng :D

16. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nay hết thèm gái sang thèm vàng rồi cụ

17. automan

automan Hương Chủ

70M visit tháng mà kiếm được có 200 củ, bèo vcl luôn :( .

Làm content tiếng Anh một số site 500k visit có thể kiếm hơn số đó rồi {feel_good}

18. automan

automan Hương Chủ

ăn gái nhiều quá cũng ngấy quá cụ, giờ chuyển sang ăn vàng là hợp lí {feel_good}

19. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Full update xem free phim chiếu rạp theo time rạp. Chất lượng Full HD đến 4k. Đầy đủ thuyết minh và phụ đề các nước. Kich là xem phim đx luôn ko phải đợi. Auto top luôn. Hết

20. VanLong

VanLong Sơ Nhập Giang Hồ

đặt quảng cáo nát site mới đc chừng đó đó bác :D chưa kể chấp nhận mặc áo juve nếu zenden :D

chuẩn luôn bác, ước tính chi phí khoảng 50 củ/tháng là lên top rất nhanh