[Hỏi đáp kỹ thuật] Track callback facebook share success/fail sử dụng window.open

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by dev9x, May 23, 2020.

1. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Chào các bác,
    em đang dùng share facebook như thế này vì domain của em bị ban ko dùng hàm sdk của fb đc

window.open(''facebookcom/dialog/share_open_graph?app_id=123456789&action_type=og.shares&action_properties={"object":"mydomaincom/urlpost"}');

Em đang muốn track để check xem user có share bài viết lên facebook thực sự hay ko hay họ bấm cancel.
    Nếu em dùng sdk của nó thì dễ rồi nhưng domain của em bị ban ko dùng đc. nếu dùng cách trên thì có cách nào check xem user có xem hay ko các bác. Mong các bác chỉ giáo

2. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Giừo domain bị ban rồi thì họ muốn share cũng đâu được.

4. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

vâng, nhưng em share domain khác mà bác, ko phải domain bị ban
    vì domain chính bị ban , là domain adsense nên ko thay thế đc bác.
    Mõõi lần phải duyệt lại nhọ lắm

5. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Up các bác giúp em với

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Món nầy thì chịu rồi, vì js củng có giới hạn cảu nó thôi chứ ko phỉa vạn năng @@

7. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Ko có cách nào track hả bác ?

8. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Bác nào giúp em với, trả nhẽ ko có cách nào

9. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

MÓn nầy thật sự hơi chuyên biệt nên chắc ít pác biết. @@ làm cái domain ngon lành cho khỏi bị fb banned đê thím

10. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Kiếm đc bác ạ. Nhưng bọn em kéo traffic ấy nó lại bị ban tiếp mà domain gà mỗi lần phải viết bài rồi submit lại domain mới hơi bị cực bác ơi

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vấn đề của thím hơi chuyên biệt quá, nên thật sự củng ko biết giúp thế nào luôn

dev9x likes this.
  12. Dang

Dang Bang Chúng

1. Fake Open Graph như 1 mem trên diễn đàn đã từng hỏi.
    Code:
    http://cafemmo.club/threads/can-pro-chi-giao-fake-url-khi-dang-bai-len-fb.2910
    2. Interval 1 khoảng thời gian + API của FB để so sánh : nếu share không tăng thì user đã cancel

dev9x likes this.
  13. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Hình như bên trên là ko chơi đc api do bị ban rồi cụ. Phải dùng js mà

14. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Thanks bác ý tưởng hay quá. Nhưng em search google thì có vẻ facebook cho check nữa rồi
    {
    "error": {
    "message": "(#12) share field is deprecated for versions v2.9 and higher",
    "type": "OAuthException",
    "code": 12,
    "fbtrace_id": "AGQbiwMLNa3ktst0aah5e9v"
    }
    }

15. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

vâng bác. em suy nghĩ mấy ngày nay chưa ra cách nào luôn :D. nếu bị ban domain mà lại đăng ký cái khác rồi gửi xét duyệt adsense thì mất thời gian với tốn kém quá :(

16. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

chỉ domain chính bị ban thôi nha bác. còn khi user bấm share thì share domain ko bị block. Kiểu cloak đó bác.
    Tức là user truy cập domain domainA.com/bai_viet_1 (domain bị ban) và bấm vào nút share thì em share domain B.com/bai_viet_1.
    Truy cập vào link B.com/bai_viet_1 thì user đc chuyển hướng sang trang Adsense domain domainA.com/bai_viet_1.
    Kiểu như vậy đó bác.

17. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

em thấy addthis nó vẫn check đc share count nhỉ. ko biết nó làm cách nào

18. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

TH này cũng không khó lắm mà. B đăng ký api với domain b. Dùng api đó để share với domain b. Sau khi api trả về đã share hay chưa share b chuyển qua domain a để check. Thế là xong thôi

dev9x likes this.
  19. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Thank bác

20. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

Nhung
    Thank 2 bác đã nhiêt tình giúp đỡ. Em check đc share count rồi, nhưng trong trường hợp có nhiều user online cùng lúc thì logic check share kia có thể sai đúng ko các bác ?