[Hỏi] Dùng iframe để nhúng quảng cáo Google Adsense

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by Dang, Sep 11, 2019.

1. Dang

Dang Bang Chúng

Chào cả nhà,
    Lang thang trên net để tìm ý tưởng, em thấy ngoisao365[.]com (cũng như nhiều trang khác trong hệ thống của họ) họ đều dùng iframe để nhúng quảng cáo Google Adsense qua unl-adv[.]com/?_dnid=***&t=*** trong một thời gian cũng khá lâu mà GÀ không bị cúm.
    Vậy mà con GÀ của em đợt trước dùng iframe để nhúng quảng cáo Google Adsense thì qua bữa sau bị cúm. Các bác thông não dùm em! Tks!

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hình như mấy thằng bự bự có team GA riêng tư vấn và bảo kê nên mới xài dc trò đó. Thím ko dc bảo kê đừng chơi liều.

Dang likes this.
  3. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Bọn kia nó là tk ga dành cho doanh nghiệp (Kiểu như vậy mình không nhớ rõ tên chính xác nó là gì). Loại này có thể phân phối quảng cáo cho các pub khác như 1 nét riêng biệt. Nên việc nó làm là đc phép với ga đối với tài khoản của họ. CÒn tk của bạn không có tính năng này nên cúm là đúng rồi. Việc đk loại ga này đòi hỏi nhiều thủ tục lằng nhằng và chỉ dành riêng cho doanh nghiệp

Dang and Vito_King like this.
  4. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Chơi gà tà đạo, trước đây mình có tiếp xúc với 1 team chơi GA, GA team đó đặt bất kỳ đâu, đường giao thông của nó toàn đc xử lý lại nên tracking ga nhận được từ rất nhiều site của team đó, ví dụ có 50 site chuyên về blog ko dính sex. bản quyền, phương thức đặt..... GA team đó sẻ đặt lên site bị vi phạm và cả phương thức đặt cũng vi phạm, nhưng mà ko biết nó biến hóa sao tracking google nhận dc từ 50 site kia :D, nếu cao thủ code thì đi từ hướng này thử.

Dang likes this.
  5. Dang

Dang Bang Chúng

Theo em có một cách là : các user-agent của GÀ từ các site bị vi phạm sẽ được chuyển hướng đến các site "sạch" tương ứng. Các bác trong đây toàn cao thủ {biggrin}