Hỏi về hệ thống tracking link

Discussion in 'Affiliate Programs' started by Nam, Aug 10, 2017.

1. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Chào các bác.
    Em đang làm site auto product, kiếm vài đồng ăn sáng.
    Trên web em khi khách bấm vào sản phẩm thì có nút MUA NGAY, hoặc ĐẾN NHÀ CUNG CẤP.
    Bấm vào đó sẽ đến 1 trang B trung gian, rồi direct đến sản phẩm.
    Ở trang B đó em muốn nhúng 1 code gì đấy để theo dõi, là biết tháng đó khách bấm vô sản phẩm gì nhiều, bao nhiêu lần... để em phục vụ các mục đích khác (làm sản phẩm hot, sản phẩm đặt mua mới nhất, sản phẩm đc mua X lần....)
    Em không muốn lưu trên DB của mình, mà muốn 1 dịch vụ thứ 3 nào đó (Kiểu google analytics theo dõi khách)
    Bác nào có gợi ý giúp em về 1 dịch vụ nào đó hỗ trợ việc này được không.
    Cảm ơn các bác

2. Sói

Sói Administrator Staff Member

Visitor vào Money site page Product A --> cho sang siteB. com/tracking.php ? pid=productA
    Đặt G.Analytics hay bất kỳ script nào như histats, statscounter, ... trên file tracking.php là xong.

Trương Thanh Tuấn, Jack and Nam like this.
  3. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Bác cho em hỏi, như đặt GG Analytics, mình có xuất ra lại được không bác :D.
    Với lại, G.Analytics quá nhiều, mà em chưa chia được đâu là khách bình thường vào web và đâu là link tracking mà khách bấm vô productA kia.
    Xin bác Sói chỉ bảo hoặc cho em từ khóa về cái vụ này ạ (trên google analytics)
    histats, statscounter để em xem thử
    Em cảm ơn bác nhiều :d

4. Sói

Đặt như vậy thì sẽ tracking tất cả visitor vào siteB. Nhưng nó sẽ phân biệt được 2 loại visitor khác nhau:

- vistor vào siteB qua SE/direct/... (nói chung là tất cả visitor vào siteB mà KHÔNG THÔNG QUA CLICK từ money site): trong report về url/landing page (hay đại loại gì đó mình ko xài G.Analytics lâu lắm rồi ko nhớ) nó sẽ show ra mà không có phần tracking.php?pid=productA
    - visitor vào siteB thông qua money site: report url/landing page sẽ có tracking.php?pid=pid=productA. Xem chi tiết hơn thì filter theo phần pid=productXXXX để thống kê click từ product nào nhiều nhất

Trương Thanh Tuấn and Nam like this.
  5. Sói

Còn nếu không muốn lẫn lộn thì chỉ đặt tracking trong đúng file tracking.php thôi (các phần khác của siteB dùng code tracking khác). Như vậy sẽ đảm bảo chỉ có tracking click từ money site sang siteB

Trương Thanh Tuấn and Nam like this.
  6. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Cảm ơn bác Sói nhiều :))
    Đẳng cấp Sói ca, gì cũng biết :))
    Em triển luôn đây hehe

hoannguyen likes this.
  7. hoannguyen

hoannguyen Khách Qua Đường

làm ko dc thì inbox mình nhé

8. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu ko muốn lẫn lộn thì bên site A 1 mã GA, bên site tracking 1 mã GA khác là được.

9. hoannguyen

hoannguyen Khách Qua Đường

10. bksparrow

bksparrow Khách Qua Đường

Nam likes this.
  11. thanhlong24

thanhlong24 Khách Qua Đường

Giống như bạn này. kết hợp dùng tagmanager sẽ tiện nhất

12. phuuduu

phuuduu Khách Qua Đường

hình như trên trang Seomxh có người viết về cái này rồi thì phải. bác chịu khó tìm đi