Hỏi về Plugin Auto Leech Xenforo

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by vipkhongtin, Nov 15, 2018.

1. vipkhongtin

vipkhongtin Sơ Nhập Giang Hồ

Hi các tiền bối.
    Em có plugin auto post cho wordpress rồi nhưng với wp đc lúc đầu khi DB nhẹ nhàng, sau này db nhiều dữ liệu thì có vẻ nó chạy rất ì ạch, hay dính lỗi 502.
    Em có đọc và tham khảo thì thây xenforo nó ngon lành hơn trong cái khoản dữ liệu nhiều.
    Vậy nên em tính dựng tool leech bài về cho xenforo (trang cần leech không có RSS) mà chưa làm việc trên xenforo này lần nào,
    bác nào có kinh nghiệm rồi chỉ cho em xíu về kỹ thuật với ạ. Hoặc bác nào có plugin leech thì sell cho e với.
    Thanks!

2. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Hiện tại thí chủ có bao nhiêu bài ? bao nhiêu record bao nhiêu GB db mà đã kêu nhiều ? thí chủ rảnh vl ra ? chậm mua con vps khủng mà chạy rảnh quá mà đi convert qua xf ah

kook likes this.
  3. vipkhongtin

có khi nào do em cấu hình ko nhỉ?
    của em có khoảng chưa tới 1Gb db ạ :(
    VPS của e RAM 1Gb SSD 50Gb

4. console

console Bang Chúng

Vps khủng vậy mà cũng chậm ah. Chắc dữ liệu ghê lắm nhỉ

5. vipkhongtin

vps cùi mía nhất bên DO thôi bác ạ :(
    thực ra thì bài viết có hơn 150k, bài tầm 500 kí tự
    chắc do em cấu hình r bác nhỉ?

6. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Mình thấy cái VPS đó bèo nhất rồi mà , nhưng theo bác @console nói thế thì chắc là yếu tay nghề rồi, học hỏi lại cách cấu hình web cho nhẹ thôi . Cứ đinh ninh hàng khủng tầm $50/ tháng mới host được 1M post chứ .

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cứ theo thím nghĩ thì ae trên nầy, Chắc bán nhà mà trả tiền server đấy {hang}{hang}{hang}

8. vipkhongtin

vậy theo cụ thì do em config vps à?

9. console

console Bang Chúng

Em yếu quá nên giờ em bỏ auto luôn rồi bác, vô đây chém gió chủ yếu

10. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

yêu cầu cơ bản là ram nhiều hơn db thí chủ nhé, nếu ram ít hơn thì phải cache lại ko nó sẽ load chậm. xem cái tables meta có nhiều record không, nâng thử lên 2G xem có nhanh hơn không ?

vipkhongtin likes this.
  11. vipkhongtin

bình thường thì nó chạy cũng ok bác ạ
    nhưng cài leech nó cron thường xuyên để leech bài nên lúc nó chạy là châm :/

12. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Thế thì chịu rồi cái nào craw nhiều chẳng chậm

13. money

money Hương Chủ

Không giỏi code
    Không giỏi tối ưu hệ thống
    Chỉ còn 1 cách là gắn thêm $ vào thì VPS sẽ nhanh lên.

14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vậy h thím sống băng gì nếu ko auto?

15. console

console Bang Chúng

Sáng sáng xách laptop đi, chiều 6h về, tới tháng tiền về tài khoản xin hết :D

16. money

money Hương Chủ

Một số anh em nói bỏ auto rồi mà sao dạo này niche nào cũng lắm site rác vcl ra. Đến chịu.

17. console

console Bang Chúng

Em chiu anh ơi. Em bỏ xả rác lâu lắm rồi :D mà bỏ auto cũng mấy tháng nay rồi. Hình như từ lúc gặp anh Phong ở Đà Nẵng tới giờ cũng mây thang roi a

18. wpresources

wpresources Bang Chúng

Ram nhiều hơn db là sao vậy bạn

19. vipkhongtin

1Gb db thì RAM phải 2Gb

wpresources likes this.
  20. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Tùy theo page nó hiển thị như thế nào mà chọn server cho phù hợp. Còn cái vụ RAM phải gấp đôi DATA thì mình mới nghe, giờ hay dùng cache nên cũng không biết data lớn hiện tại như mình thì nó chậm mức nào.
    Nhưng có site đang dùng wp data gần 1GB thì chỉ có mỗi trang chủ là chậm ($5 của DO chạy khoảng 2 trang wp (1 trang data ~1GB, 1 trang 600MB) và khoảng vài chục site chung data 600MB (tổng cộng gần hơn 3 data = 2GB database)
    Lúc trước mình bị ì ạch toàn do code là chủ yếu, đập $ gấp đôi cũng không chữa cháy được: Nguyên nhân do mấy cái relative post dạng random, chỉ cần loại bỏ mấy cái random này mà cho sắp xếp tăng/giảm là mượt. Code không tối ưu ăn không ngon, ngủ không yên đâu.

vipkhongtin and wpresources like this.