Host cho image

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by thitgaluoc, May 19, 2018.

1. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Như tít, em có khoảng vài trăm GB ảnh, muốn tiết kiệm chi phí host ảnh thì ném nó vào đâu được hả các bác? :D

2. console

console Bang Chúng

Google driver unlimit thấy forum mình có người bán đó. Mà tốt nhất em khuyên cứ sắm con storage vps mà quất tới, chi phí cũng rẻ vì mình chỉ cần hdd thôi.

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Kiếm mấy cái host up ảnh free dc hem?

4. money

money Hương Chủ

$40/month có 3TB HDD. Tha hồ chứa image.
    https://www.wholesaleinternet.net/dedicated/
    Nên dùng tiền để mua dịch vụ, qua đó nó sẽ tạo áp lực để mình phải kiếm tiền sao cho có lời. Bản thân mỗi người đều có khả năng lớn hơn họ nghĩ nhưng họ không biết vì lúc nào họ cũng muốn sống trong vùng an toàn nên không phát huy khả năng được.
    Cứ nghĩ tìm cách làm sao để miễn phí thì chẳng bao giờ kiếm được nhiều tiền cả.
    Khuyên chân tình đó thớt ạ.

Vito_King, Le Hieu, EDM and 3 others like this.
  5. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Uptime của mấy thằng này tốt ko bác? Mạng mẽo có ổn định ko?

6. money

money Hương Chủ

Mình ko monitor nó nên chỉ dựa theo traffic histats thì thấy trung bình vài tháng sẽ có 1 lần down khoảng 15 phút. Nếu so sánh mấy cái mình xài thì thấy nó ổn định tương đương Vultr và hơn OVH. Performance và disk I/O thua Vultr ( vì Vultr dùng ssd) và bằng khoảng 85-90% OVH (2 HDD SoftRaid).
    Cũng lạ là chỉ có mỗi mình với bác Gà Quay khen thằng này còn lại ai cũng chê :D

Luxifer likes this.
  7. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

thanks bác anyway, nhưng em mới tập tọe thôi, chưa đẻ ra đc đồng nào mà ném vào $40/mo thì hơi đắng :D, em lại dùng google photos vậy

chào đón thêm các cao thủ đóng góp :p

8. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Đắng thiệt, mà ném nhẹ 10$ ko biết sao. Thôi mua cái acc $55 220k digital ném nhẹ đi bác

thitgaluoc likes this.
  9. iposter

iposter Khách Qua Đường

Em thấy Free thì dùng Flickr của Yahoo, 1 account được 1 TB ảnh đấy, chỉ cần không vi phạm là không bị xóa, tốc độ load cũng nhanh

10. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Ảnh của người ta mà sao không vi phạm được bác

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có 1 cách khác là up ảnh lên host ảnh xxx ấy. Tụi nó ít khi bị vi phạm tos lắm {big_smile}{big_smile}{big_smile}

12. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

trồi thread này lên cho anh em có nhu cầu tương tự, em đã tìm ra 1 giải pháp khá ngon chim : Tumblr ahihi
    có vài giới hạn như sau :
    Tumblr restricts the number of posts you can upload to your blog to 250 per day. Uploaded images are restricted to 75 posts per day, and files can be no larger than 10MB, or 1MB for GIF files. The limit resets every night at midnight Eastern StandardTtime. There is no set limit for the amount of overall storage space you can use, but you cannot post more than the daily limit. A full list of Tumblr's restrictions can be found on its community guidelines page (link in Resources).

Last edited: Mar 13, 2019
    love likes this.
  13. no-reply

no-reply Bang Chúng

Nếu ảnh xanh sạch đẹp thì em nghĩ cứ ném lên Imgurl load vô tư luôn. {shame}

14. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

đồng ý bác ơi, nhưng thằng imgur này hay chết link lắm

15. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Xem mấy thằng truyện tranh hay host ở đâu, qua đó host củng dc đó

16. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

sao k dùng google photo. unlimite ảnh upload mà bro

17. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

ảnh em đi embed khắp nơi mà bác, thằng tumblr có cái hay là post đã xóa nhưng ảnh vẫn còn nguyên hihi

18. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Có api upload không bác? Em chưa nghiên cứu vụ này

19. hoangvn92.it

hoangvn92.it Sơ Nhập Giang Hồ

=
    online . net /en/server-dedicated/store-1-s
    cái này cũng 36euro ~ 40$ ko biết cái nào tốt hơn nhỉ.

20. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

tumblr có api, bác google với keyword apiv1 và api v2

EDM likes this.