Import large SQL

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by LanAnh, May 21, 2020.

1. LanAnh

LanAnh Tân Thủ Thôn

Hello các cụ , chả là em có import file .sql có mỗi 1G mà up lên up xuống toàn bị lỗi , các cụ có thể chỉ cho em cách import file lớn sql không ợ
    Và các cụ backup site Wordpress như thế nào ạ . em nén cả database và code , sau dó install lên host mới mà không có được , bình thường em chuyển host với các script chỉ mất có chục phút... wp thì không được

2. money

money Hương Chủ

Search như hình rồi đọc và làm theo đi em

Tony Vu and LanAnh like this.
  3. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

bác dùng command line: mysql -u "user" -p "database" < "đường dẫn file sql"

LanAnh likes this.
  4. wpresources

wpresources Bang Chúng

Thớt dùng host nên có lẽ không sài cái đó được bạn.Đề nghị thớt dùng bigdump

LanAnh likes this.
  5. LanAnh

LanAnh Tân Thủ Thôn

em cài trên vps nga ngố , đã dùng lệnh trên SSh mà không ăn thua . hay là do ram thấp quá ko xử lý đươc nhỉ . Ram em 512 ..

6. money

money Hương Chủ

Bí kíp: không import sql nữa, chuyển data sang file csv và dùng lệnh
    LOAD DATA LOCAL INFILE ...
    Bao nhanh & bao nhẹ.

Nai likes this.
  7. wpresources

wpresources Bang Chúng

Chưa dùng ram mức đó nhưng mình nghĩ chả có vấn đề.Có báo lỗi không.Không có thì có chắc gõ đúng cú pháp chưa.
    có gõ nhầm từ mysql -u "user" -p "database" < "đường dẫn file sql" sang mysql -u "user" -p "database" > "đường dẫn file sql"

LanAnh likes this.
  8. LanAnh

LanAnh Tân Thủ Thôn

em van import voi cac script thuong , van ok cụ ạ. nhưng không hiểu sao với Wordpress , sau khi import bằng lệnh , vào phpmyadmn thì thấy đủ dung lượng ,đã install file zip wordpress cũ vào thư mục html nhưng không thông giữa wp và data ~> database có khi import lỗi :(

9. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đủ là số lượng dòng khi import vô cột wp_post vẫn đủ đúng ko? Nhưng ko hiện bài viết ra bên ngoài? lỗi 404?

LanAnh likes this.
  10. LanAnh

LanAnh Tân Thủ Thôn

nó không thông với database luôn đại ka ơi , web chưa hiển thị luôn ấy . hình như lỗi 500 thì phải
    em vẫn chuyển các script từ host này sang host kia bình thường , chỉ thằng wordpress này ddataa ~1G chuyển sang host khác k được

11. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

thớt cho php nó hiện lỗi, rồi show lỗi lên mới khám đc.

LanAnh likes this.
  12. snowman2

snowman2 Tân Thủ Thôn

LanAnh likes this.
  13. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Show lỗi lên đi bác, hình như vậy thì giải quyết đúng lỗi cũng ko có kết quả

LanAnh likes this.
  14. wpresources

wpresources Bang Chúng

Lỗi so với ban đầu nâng cấp vl.File sql cũ import nhưng sang tên miền khác đúng ko,vào sửa lại url trang chủ trong database là được

LanAnh likes this.
  15. k3ng1991

k3ng1991 Khách Qua Đường

Đã sửa lại file config chưa ạ

LanAnh likes this.
  16. LanAnh

LanAnh Tân Thủ Thôn

em tom duoc no roi cac cu a . Tính ra file chỉ gần 800mb mà không up nổi

ERROR 1064 (42000) at line 1166273: You have an error in your SQL syntax; check the manual that corresponds to your MariaDB server version for the right syntax to use near '<div class="error"><h1>Error</h1><p><strong>SQL query:</strong>
    <a href="db_sql.' at line 1

17. LanAnh

LanAnh Tân Thủ Thôn

em sửa rồi cụ ạ . domain cũng giữ nguyên luôn

18. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Data này được tạo ra như thế nào (Bằng công cụ, dòng lệnh gì)