Làm plugin wordpress hỗ trợ ae làm autoblog

Discussion in 'Chia Sẻ Tài Nguyên Online' started by Hoa Mãn Lâu, Jul 26, 2019.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Bạn có thể trình bài giúp mình thuật toán để xác định main keyword trong 1 câu dc ko? Có thuật toán mới viết dc plugin

Bạn xin plugin thì mần 1 thớt khác đi, thớt nầy đang support viết plugin mà

Làm sao để tìm dc 1 câu làm main cho 1 paragraph cậu nhỉ

fongst likes this.
  2. NeiKzz

NeiKzz Tân Thủ Thôn

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

4. NeiKzz

NeiKzz Tân Thủ Thôn

NLP để trên server, plugin rq lên thôi thím. :D

5. buiductrong

buiductrong Khách Qua Đường

Em thấy một tính năng khá thú vị, đó là trích xuất được tên riêng nhân vật làm tag, không biết bác HML thấy thế nào :D

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thím có thể nói thuật toán xử lý để làm sao trích xuất dc tên riêng nhân vật làm tag ko?

Làm cái nầy hơi tốn tài nguyên, hiện tại e chưa có ý định phát triển tính năng kiểu nầy, Để sau nầy nhiều bạn dùng plugin rồi, lúc đó có thể e sẽ suy nghĩ làm thêm tính năng nầy

7. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

E nghĩ cái plugin hữu ích chung cho mọi người là tự động replace tất cả link ảnh khi hiển thị sang cái i0.wp.com để tiết kiệm băng thông.

8. buiductrong

Em không rành lắm, nhưng em hay đọc Báo Mới thì thấy giống như nó đọc nội dung bài viết, sau đó trích xuất ra được các tên riêng, rồi chuyển thành tag thêm vào bài viết. Tên riêng thì thường viết hoa, nên em nghĩ thuật toán sẽ đọc nội dung, tìm ra những từ được viết hoa trong nội dung, sau đó lọc loại trừ những trường hợp được viết hoa nhưng không phải tên riêng nhân vật, tiếp đó thì biến cái đống còn lại thành tag. Em mới nghĩ đến thế, bác cứ hỏi để em suy nghĩ và phán đoán tiếp.

9. NeiKzz

NeiKzz Tân Thủ Thôn

Vẫn liên quan tới Machine Learning tiếp bác HML :)))
    Dùng lib có sẵn để định danh PERSON: https://github.com/undertheseanlp/underthesea

buiductrong likes this.
  10. buiductrong

Rồi mình áp dụng cái Python này vào wordpress thế nào vậy bác NeiKzz?

11. NeiKzz

NeiKzz Tân Thủ Thôn

em chưa biết :D

12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nếu vậy là tìm trong đoạn văn những chữ nào dc viết hoa xong rồi bỏ những từ trong blacklist phải ko?
    Okie, chức năng nầy hợp lý, Để e mần cái chức năng nầy đầu tiên.

nhat.itsuper and Nai like this.
  13. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

Em tưởng nó tự động chứ?

Vì tất cả các ảnh khi upload lên library + có bật jetpack, khi load ở ngoài, nó sẽ tự load ảnh từ i0.

14. Nai

Bật jetpack là sao bác, để mình thử. Thấy có 1 số trang thấy cũng có replace trong bài viết mà cứ nghĩa nó làm tay.

15. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

Dạ không, nó là load và replace = JS anh.

Anh cài jetpack vào, trong settings của nó, có phần CDN, kiểu kiểu vậy, nó sẽ tự load ảnh qua CDN đó cho anh mà k cần làm gì cả.

16. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

17. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vấn đề là ko phải ai củng muốn cài jetpack, nặng nề và có nhiều cái ko cần thiết

18. Nai

À mình thấy rồi. Cách enable cũng hơi lằng nhằng nhỉ. Lằng nhằng hơn thằng anti-spam mặc định của wp luôn.
    Mình enable được rồi mà ko hiểu enable từ lúc nào >.<

19. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

Nó tự activate khi mới cài thì phải, hhhhh.

Nếu anh không cài, anh chỉ replace i0 thì nó k chạy đâu, vì nó phải syncs từ library của anh, lên thông qua jetpack thì phải anh.

20. Nai

Thử đi he he. vẫn hoạt động bình thường thì mình mới biết mà đề xuất chứ :)