Làm thế nào để tăng traffic web video lấy từ Youtube

Discussion in 'AutoBlog' started by bumkom, Aug 8, 2017.

1. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

Tình hình mà mình mới làm con web lấy video từ các kênh youtube về cho site của mình, nhưng hiện tại lượng search rất ít, mình mới lấy được khoảng hơn 10k video. Các hạ có cách nào tăng lượng search lên không

2. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Trả lời được chắc khối bác giàu {lmao}

3. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

Cũng có thể do 1 phần mình chưa spin content nội dung lấy về, nếu có người search thì nó lấy luôn các video youtube lên đầu thì cũng hơi khó {amazed}

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hỏi lão @Trí Mén với @nguagovt trùm trò nầy cho lẹ nà. Theo mình thì chủ íu là cấu trúc website phải tốt load nhanh và tag đánh nhiều vào

5. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

google index tầm 21k rồi, nhưng chưa ăn thua lắm, mình vẫn đang lấy content về,
    @Hoa Mãn Lâu đi đâu cũng gặp là sao ta

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Admin mà bác @@

7. Bình Gia Trang

Bình Gia Trang Moderator Staff Member

Nên lấy theo category seo từng category lên 1 đã bác ạ. Link nội bộ mạnh vào đừng bê nguyên của nó.

8. Sói

Sói Administrator Staff Member

Spin chẳng có tác dụng gì, có khi còn mau die hơn. Tốt nhất nên để nguyên như thế, crawl thêm vài (chục) triệu video và:
    1. Đánh thêm tag, để có link dạng: domain [.] com/tag/tag-long-tail/
    2. Tạo thêm link dạng search và nhớ cho nó index link này. Ví dụ: domain [.] com/search/cristiano-ronaldo/ --> query tất cả video có title/description chứa chữ "cristiano ronaldo" rồi show ra.

Note: 2 cách ở trên dùng cho mọi thể loại site auto không nghiêm túc đều bao cấn thai nhé anh em. Nếu sợ tốn tài nguyên khi query database quá thì cache lại cho nhẹ.

9. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

OK cụ sói để mình thử cách của cụ xem nó ntn {big_smile}

10. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

cũng có thể mình chưa chú trọng đến category trong site, mà chỉ có chú trọng đến link detail để làm sitemap {amazed}

11. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

detail là dễ ăn hành nhất :3

12. Bình Gia Trang

Bình Gia Trang Moderator Staff Member

Giờ là lúc để làm lại đó bác

13. bumkom

bumkom Khách Qua Đường

{big_smile}

14. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Chuẩn luôn yêu cầu đầu tiên là tối ưu tốc độ load. Thêm 1 số tag trong trang có thể get qua bing hoặc đâu đó khác theo từ khóa title , thêm link tag dẫn tới link curl search hoặc dẫn tới 1 post cụ thể nào càng tốt.
    Mà quan trọng nhất site dùng video youtube sll đc vài tháng ảnh google sẽ đánh giá site là spam. Vậy nên lập 1 loạt site nha. Ko có site nào trụ đc đến 1 năm là ko dính tác vụ spam thì phải :D

15. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

chích nó vô wp

16. tungtk1993

tungtk1993 Khách Qua Đường

mình cũng đang làm site wordpress dạng này được tuổi 1 tháng , đã index 868 . mình dùng plguin WP Video Robot (wpvideorobot. com). tool Ahref phân tích và spy từ khóa theo đối thủ và lọc từ khóa long tail 4 từ trở lên , có lượng search thấp từ 100- 500 search/tháng, mình chủ yếu tối ưu kỹ phần seo category (1 từ khóa là 1 category và mỗi category mình làm 12 post liên quan , mổi post có import thêm tag). mình đi cách này không biết có tốt hay chưa, cũng đang giai đoạn test kiểm tra traffic {big_smile}{beauty}

Trương Thanh Tuấn likes this.
  17. Trương Thanh Tuấn

Trương Thanh Tuấn Tân Thủ Thôn

Bác share cái plugin WP Video Robot với @@

18. Trương Thanh Tuấn

Trương Thanh Tuấn Tân Thủ Thôn

Có 2 cách mà em chả biết làm cách nào cả, Bác SÓI có thể chỉ em với ạ @@

19. tungtk1993

tungtk1993 Khách Qua Đường

plugin này bản quyền active 1 domain bác {adore} giá của nó 36$ tại codecanyon.

shinby1138 likes this.
  20. shinby1138

shinby1138 Khách Qua Đường

bạn cho mình hỏi plug in này tốc độ lấy video nhanh không bạn, 1 ngày tầm bao nhiêu video và cuối cùng là active 1 domain thì mình có clone ra nhiều site dùng được không :)) cám ơn bạn trước (y)