Mong các cao nhân vào giải đáp giúp em

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by mylovehg, Aug 6, 2018.

1. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

http://cafemmo.club/threads/tut-clone-website-it-bi-deindex-va-dmca.671/
    E chào các bác, e có đọc về bài viết này của 1 mod chia sẻ, e cũng tham gia auto blog này thời gian, auto crawl hầu như là do e tự code ra nhưng e có mấy thắc mắc sau mong được ae chia sẻ và giải đáp giúp em với ạ. Em cảm ơn
    1. Theo phương pháp mà được mod chia sẻ trên thì là hiện tại còn áp dụng được và kiếm được tiền nữa ko a.
    2. Em là 1 newbie toàn tập nên thực tế ko biết nên crawl những site về chủ đề gì thì tốt cho 1 newbie nữa a có thể chỉ e nên làm những chủ đề về gì thì khả quan được ko a. Và nên đặt net ads gì để kiếm tiền tốt cho cách làm này ạ.( e đã từng crawl site phim của ả rập, ehow.com, site tin tức về sức khỏe, themeforest, chplay, nhưng theo dõi thì gần như là ko có traffic :( )
    3. Và theo cách làm trên thì nên thuê hosting ở đâu thì tốt nhất để làm hả các bác.
    4.
    "5. Thiết kế page tag. với tag là những keyword mình vừa tìm được bên trên --> tạo được > 300k page tags. Ko gắn noindex nhé. Nội dung của page tag sẽ là tìm kiếm và show những bài viết liên quan tới keyword/tag đó."
    E chưa hiểu về vấn đề thiết kế page tag này. Với wordpess thì làm như nào để có thể thiết kế page tag như a nói trên vậy ạ. A chỉ giáo e được ko.
    Cuối cùng mong được a chia sẻ và giúp đỡ thêm ạ

P/s: có cao nhân nào đi qua nhận e làm đệ tử với a :(

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

1. Tùy ngách hay tùy clone site nào.
    2. Mình cũng newbie thấy chủ đề 18+ rất là tốt nhưng chưa dám làm vì chưa có biện pháp tránh aids.
    3. Tùy clone site nào.
    5.Crawl tự code thì site tự code luôn cho dễ. Wordpress mình không có kinh nghiệm sửa hàm của nó.

3. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

cảm ơn bác đã trả lời
    - Đúng là chủ đề 18+ tốt nhưng e cũng như bác chưa có biện pháp để ko phải nhận free đôi lắc bạc của các cán bộ nhà nc ta
    - Em lại chỉ rành auto java nói chung là chỉ giúp hạn chế các bước phải làm tay thôi. Cũng ko có rành về code site nên chỉ có sử dụng wp thì là đã có sẵn các như cầu cơ bản thôi
    Mong mọi người góp ý thêm

4. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

1.
    2. Cái này ko ai chỉ bác đc đâu. Tự làm tự mò thôi bác
    3. Tùy sở thích xài của thằng nào
    5. Tự code thì dễ còn WP thì phải đợi cao thủ giúp

5. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

như bác đang làm thì thấy dùng thằng nào tốt và mình biết tự code thì dễ nhưng mình còn chưa hình dung được site để làm auto nó kiểu như nào mà code ấy. Nên đành phải mày mò WP thôi :(

6. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

E cũng newbie thôi. VPS chưa rành thì cứ mấy gói 5-10$ của DO, Vultr mà táng để tập làm quen trước.
    Site như thế nào thì tùy bác, tùy chủ đề thôi chứ ko có khuôn khổ nào đâu bác.

7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Vẫn đang ăn ngon nhé, nếu biết cách tối ưu kỹ hơn phần tags theo group key thì vẫn lên ầm ầm!

automan likes this.
  8. automan

automan Hương Chủ

hóng thánh Aku chia sẻ tút ăn ngon {boss}

9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Em làm theo TUT kia mà :D

10. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

đối với WP thì làm phần page tags như nào vậy hả a

11. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Có một cái bạn chưa làm, đó là kiểm tra index. Ko index thì mùa quýt mới có traffic.
    No traffic, no money.

12. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

vấn đề về index này mình có theo dõi, trang web có được goolge index nhưng traffic của mình cũng rất lèo tèo, có trang mình được index hơn 30k nhưng traffic mỗi ngày chỉ được có hơn 100, mà tiện cho mình hỏi là nếu ko dùng webmaster tool thì có cách gì để kiểm tra index website một cách chính xác. Vì mình thấy dùng cú pháp site: domain ko chính xác lắm

13. xmenvn2510

Mình thường add on seo quake của trình duyệt để check. 30K thì ăn thua gì. 300K index đi chứ. Dùng tools chia sẻ socical nhiều chút.
    Kiểm tra ratio on page. Ping liên tục, nhanh thì 2 đến 3 tháng là dc 300k index. Quan trọng nhất vẫn là content chất thì ổn thôi.

14. xmenvn2510

Bro này crawl nhiều content ghê. Inbox cho xin vài site để clone tí nào. Hợp tác kiếm tiền đê.

15. automan

automan Hương Chủ

biết code cơ bản hem {look_down} biết thì chơi món này với wordpress quá đơn giản, fai code lại cho bot auto chạy với wordpress {smile}{sure}

16. console

console Bang Chúng

Làm gì mà 2-3 tháng. 2-3 ngày là 300k ngay ấy mà. 2-3 tháng thì phải mấy tr index. Mấy bác cứ tống thẳng 1 lần vài chục tr post lên. Add sitemap vô wmt chả cần ping cũng sập server. Đang nói index thôi nghen còn rank thì tui chịu

17. automan

automan Hương Chủ

trước thấy tut này mà tớ chưa làm, cả năm rồi cũng chẳng nhớ đến nó, nay nghĩ ra cách làm với wordpress , thấy thơm vãi, nhưng hơi khác tut này xíu {sexy_girl} , nay vô tình có người đào tút lên đọc lại tut thì thấy giống giống cách tớ mới suy nghĩ ra làm {shame} , nhưng có kết hợp vs crawl google, và không chơi ahref {sweet_kiss}

18. automan

automan Hương Chủ

tui có 1 site , clone trong dàn site cùng db layout, bắt chước ping sml, traffic cũng lên theo sau 2 tuần, và tới sau 1 tháng bị google nó banned cmnl domain, vl thật {matrix}

19. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

mò thì cũng sẽ hiểu nếu là cơ bản a à, nhưng vấn để của e ở đây là chưa hiểu page tags mà mod Trí mén nói ở đây là nó dạng kiểu như nào. Lại ko có demo nên khó hiểu quá, và nếu là WP thì có phải là cứ add thêm tags trong mục Post > tags ko a.

20. console

console Bang Chúng

Chia sẻ đầy nước mắt của thanh niên