Mua VPS ở đâu!

Discussion in 'Chia Sẻ Tool & Bot' started by nguagovt, Dec 31, 2017.

1. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Xin hỏi mọi người đang dùng VPS ở đâu.
    Mình cần VPS CPU khỏe, nhiều BW, giá cả hợp lý, dmca ignored thì càng tốt.
    Local All Country.
    Đang dùng :
    - Vultr, linode ổn mà BW nó ít quá ko đủ dùng, tháng phải xóa VPS 2-3 lần mới đủ BW dùng.
    - OVH thì CPU và Ram toàn >100% ko biết dùng quá nó sup VPS hay chỉ đơ đơ VPS.
    - DO thì dùng quá BW sợ nó trừ $ nhiều, ko thấy có thống kê BW sử dụng, nên chưa sử dụng, thấy có review dùng quá BW thì phải thêm tiền $0.02/GB BW
    - VPS Veesp Nga ngố BW thì unlimit dùng cũng ổn, nhưng dạo này hay dính lỗi kiểu như google ko bot vào đc, nên những site đặt ở đây của mình đều bị dính lỗi kết nối hết.
    - VPS ssdnodes 16GB ECC RAM, 80GB RAID10 SSD, 4x Intel E5 Cores, 8TB Transfer site online cũng BT mà ếu hiểu sao thống kê web nó CPU toàn > 100%, ở Vultr, linode gói 20$ nó cũng chỉ có 40-80%
    Nhu cầu web cũng chưa đến mức phải chạy server ai biết ở đâu ngon share dùm :)

lilken, thetrue and Nai like this.
  2. atula111

atula111 Tân Thủ Thôn

Dùng qua hết đống bạn đang chỉ kia trừ thằng Nga ngố. Hiện tại đagn dùng ssdnodes. Và 1 vote cho thằng này

Vito_King likes this.
  3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cám ơn review của bác, nhờ vậy biết dụ xóa vps để reset băng thông. {brick}

Vito_King likes this.
  4. nguagovt

SSDnodes tại thời điểm online ko nhiều (450-500 online whos amsung) nó đã như này rồi (16GB ECC RAM, 80GB RAID10 SSD, 4x Intel E5 Cores, 8TB Transfer)

5. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Có vẻ chủ thớt visit và online khá cao. Ko biết là trang diễn đàn hay blog. Nếu là blog thì đã tạo cache chưa. Để tối ưu visit từ 400 đến 500 online thì mình thường dùng loadbalance, sẽ ổn định và ít ngốn ram và cpu.

Vito_King likes this.
  6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

https://vikinglayer.com/xenvps.php Thử thằng nầy xem, cùng họ với DR server. 1 trong những thằng mình thấy nó giá rẻ và cpu thuộc hàng top đấy

Vito_King and AkuVn like this.
  7. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Đang dùng ở cụ này server khá ngon ko giới hạn bw nên ko phải lo lắng . Link

8. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

9. nguagovt

Site auto thôi, cache ko nổi à, cache sang dạng text, html mỗi ngày nó ngốn mấy chục GB do lằm nội dung, vài hôm là max disk
    Thằng này thì ít BW quá
    - Đã dùng Dediserve dính DMCA nó supen luôn ko cần báo trước, tick mở lại mất 2 ngày, bắt mình chuyển site sang nơi khác, ko cho xóa link vi phạm, nếu dính phát nữa là supen tiếp luôn khỏi mở, ko được thoải mái như Vultr cho xóa link. Trước mua con server khuyến mãi 80$/m, dùng đc hơn 10 ngày xong nó supen rồi del.
    - Speedykvm thì cũng bị khóa y chang thằng Dediserve. Trước ở đây giá rẻ, chưa thay đổi giá mua khuyến mãi mình mua >10 con ở đây, server khuyến mãi lúc đó là 34$/m , và tất nhiên dính DMCA thì nó supen rồi mới báo như thằng Dediserve, tick yêu cầu xử lý nó bắt đợi 2 ngày xong mới mở lại. Giờ vẫn còn 4 con ở đây chỉ dùng cài win bot web.

Web auto mà bị sập server mất 1 ngày ko connect đc google nó trảm nhanh lắm, nên VPS phải yêu cầu dính DMCA thì phải có mail cho xử lý trong 24-48h như Vultr, DO thì mới ổn đc or dmca ignored .
    - Ai mua VPS dmca ignored thì tránh thằng undergroundprivate ra nhé. Mình mua con server $120 dmca ignored + gói bảo hiểm 10$ dmca ignored VIP của nó = 130$/m. Vậy mà dùng đc 5 ngày nó báo có mail DMCA, nó xóa luôn server ko cho mở lại, bảo nó gửi xem mail DMCA như nào nó ko gửi, trong khi ở mail mình thì ko có bất kỳ mail DMCA nào. Nó bảo tao đéo gửi rồi supen luôn account. Thế là 5 ngày mất 130$ với thằng Nga Ngố này.

Nai likes this.
  10. money

money Hương Chủ

Nghiên cứu load balancing đi thớt. Backend chứa data/image/video chỉ mình biết, chẳng ai kiện cả. Frontend nếu bị report thì thay thế bằng thằng khác. Point qua point lại mất vài giây là xong. Chứ 1 web 1 server mỗi lần bị kiện move data đi cũng chết mệt.

Vito_King likes this.
  11. nguagovt

Xin tài liệu ngâm cứu pro, search google đọc khó hỉu quá

12. money

money Hương Chủ

Nói cho sang mồm tí thì nó là nginx reverse proxy nhưng mình ngu về cấu hình với linux nên mình tự code :D Tuỳ nhu cầu thôi. Mình chỉ che mấy cái ảnh nên dễ code. Còn pé thớt chắc chơi video thì khả năng là phải chịu mày mò thêm.

13. nguagovt

Thế ko chơi đc roài. mỗi lần chuyển server đến mệt ko à

14. money

money Hương Chủ

Ủa sao phải chuyển server? Backend chứa mọi thứ (api, db, static files ...) thì cứ để im đó, có ai biết đâu. Bọn kia có report thì chỉ biết đến frontend nên mình chuyển mỗi frontend, cấu hình xíu là xong. Backend server mua của 1 thằng provider A, frontend vps mua thằng provider B.

solokop, Le Hieu and Nai like this.
  15. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Bác thớt muốn qua DMCA mạnh mua bên privatelayer đấy. Con nhẹ nhất, config như anh money nói là reverse proxy nginx, còn backend phía sau chơi DO, vultr hay gì cũng đc. Cái này bao report CF luôn, đã từng move khá nhiều, dừng lại ở đây là hết.

Lão Gia and AkuVn like this.
  16. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Dediserve vẫn email mà. sao của bạn content sao mà nặng vậy

17. nguagovt

Content bt thôi bạn, có điều nó sup vps rồi mới mail, ko cho mình kịp xử lý, site spam index sll, sập 3h là google nó trảm bay site ngay ko à, mình dính mấy lần rùi , có hơn 3h ma ko connect đc hơn 1tr8 link, google mail lỗi và sau vài tiếng em nó đã biến mất khỏi google

18. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

lạ nhỉ mình cũng bị dmca suốt và nó vẫn email báo mình có lần qua 48 tiếng nó cũng ko làm gì cả ;))

19. nguagovt

ko rõ đợt đó mình mua server km 50% của nó, giờ ko thấy bán server nữa

20. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

OVH dedicated server hàng khủng nó phải mạnh hơn vps mà sao thớt lại bị cpu load > 100%?
    Nếu bị DMCA thì cứ mua 1 con vps offshore 5$ rồi reverse nginx proxy về con server chính là xong cmn fim rồi.