Newbie auto blog xin tiền bối chỉ giáo!

Discussion in 'AutoBlog' started by anhdungseo92, Nov 15, 2019.

1. safarisg.com.vn

safarisg.com.vn Khách Qua Đường

'Gần đây, thấy ae làm MMO ngon quá, em mới nhảy sang làm, thực sự em chẳng hiểu gì về GA luôn ấy, mỗi lần đi là nghe ae chém 1 tỷ 2 tỷ, ghiền quá mà, nên mới làm thử, rồi biết auto blog, rồi tự code luôn, ai ngờ nó được luôn.'
    --> Ở góc nhìn của mình các nhân MMO là làm công việc Online thu tiền về ( từ 1-4 của Bạn ở phần đầu tiên), ngay cả SEO của thuộc về MMO luôn. GA nhiều người nói quá nên có thể đánh đồng MMO với GA chứ cà phê MMO nói bao giờ cho hết!

anhdungseo92 likes this.
  2. anhdungseo92

anhdungseo92 Tân Thủ Thôn

Em hiểu ý bác, ý em là kiếm tiền thêm ấy. Ý là chơi GA là để thu nhập thụ động ấy mà, để kiếm thêm vì ít ra nó nằm trong khả năng chuyên môn

safarisg.com.vn likes this.
  3. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn làm tùm lum quá, ko tập trung cái nào, mà lại ko có time nữa thì chắc sẽ vứt hết mà thôi .
    Với Mảng GA , những site như bạn đang làm chỉ có mua Ga mới có cơ hội chèn Ads lên , đừng mong đăng ký được, có chăng có thủ thuật thì mình ko biết, nhưng mình cũng đã thử cả chục site, chẳng có site nào đăng ký được , Với traffic 500visitor/ngày , 1visitor lướt khoảng 5-10page view của Mỹ thì kiếm được tầm 5-10 đồng mỗi ngày thôi . Cũng chả thấm

Với Youtube nó còn khó hơn cả Ga mà bạn dám chơi Reup , kiểu cách của 4-5 năm về trước là ko ổn ^^ . Với Youtube chơi content chính thống còn khó , huống chi là chơi reup như bạn. ==> bỏ đi nếu ko có hướng đầu tư phát triển cụ thể

==> MMO ko dễ chơi bạn à ^^ nếu ở ngoài bạn làm có tiền hơn thì nên đầu tư thời gian bên ngoài hợp lý hơn.

4. jennychu

jennychu Tân Thủ Thôn

mình thì nghĩ khác: MMO khá dễ, với tư duy đúng. Chỉ cần kiên trì test - test - analyze - never quit. Còn tư duy kiểu muốn nhanh, cheat google thì tự bóp dái là đúng rồi.

5. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

Thú thật tầm vài năm về trước mình kiếm tầm khoảng vài k obama là bình thường với MMO. Hiện tại mấy thằng bạn mình ngày úp vài sites tháng cũng vài k bình thường luôn. MMO thì phải siêng năng, test nhiều thì mới ra nhiều hướng mở được. Còn giờ thì mình nhiều thứ tác động + mới có vợ suy nghĩ nhiều thứ nên tầm 1 năm trở lại đây chả kiếm được đồng nào. Mỗi khi đi gặp mấy thằng bạn đại học nó đi làm công ty, toàn nói mấy cái gì cao siêu mình cũng chả hiểu. Nào là golang, nào là bất đồng bộ này nọ .... Nhưng không sao, trong group nhiều a đẹp zai, mình thì hay nc với mỗi ông Andy Nghiêm Túc để tích lũy và học hỏi kinh nghiệm code, mình hay thích gọi nickname này của ổng vì gắn liền với mình lúc xưa. Còn bây giờ ông Sói Trắng hay @money thì mình không biết, không quan tâm. {big_smile}{big_smile}{big_smile} Giờ mình cũng đang chuẩn bị setup mọi thứ rồi chiến lại . Chúc bạn may mắn.

Last edited: Nov 16, 2019
    Minh Anh Nguyen and Tuu like this.
  6. safarisg.com.vn

'của ổng vì gắn liền với mình lúc xưa. Còn bây giờ ông Sói Trắng hay @money thì mình không biết, không quan tâm. {big_smile}{big_smile}{big_smile} Giờ mình cũng đang chuẩn bị setup mọi thứ rồi chiến lại . Chúc bạn may mắn. '
    --> Không quan tâm vì quá quan tâm hả Bác! Toàn cao nhân trong diễn đàn không hà! Tại hạ đi lượm bạc cắc còn bị bầm dập đó nha!

7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Quất Amazon Affiliate kiếm niche nào dễ volume search tổng tầm 10k giá sản phẩm trên 30$ thì SEO lên cũng đủ lương khỏi đi làm!

Ezzra Bridger, thitgaluoc and console like this.
  8. console

console Bang Chúng

KLQ: Cái avarta mới nhìn cứ tưởng forum bữa nay có cả đa cấp {big_smile}

9. tearofboy

tearofboy Tân Thủ Thôn

em chưa chơi autoblog nhưng có một chút thắc mắc, mình tạo ra các blog auto để lên rank sau đó kiếm tiền kiểu gì nhỉ? đặt GA hay đặt QC, hay là dùng để backlink đến một dự án khác?

10. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cái nào cũng đc.

11. likingonline

likingonline Tân Thủ Thôn

giờ bắt đầu lại với AMZ thì có hướng nào nhỉ bro? có cái nick 3-4 năm trc giờ vẫn còn thì phải :D

12. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Hướng thì nhiều bro hỏi thế giống hỏi giờ đói ăn gì nhỉ

13. likingonline

bro suggest 1 vài ý tưởng cũng dc mà :(((

14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Làm website tư vấn mua hàng đi bro, chọn cái gì mà bro thích hoặc có hiểu biết về nó thì càng tốt.

15. safarisg.com.vn

Còn cái nick tôi á Bác! Nếu không hoạt động vào ra gì có lẽ nó del mất rồi!

16. likingonline

Mới kiểm tra vẫn còn nguyên bác ợ =]] last pay 12/2016, tài khoản vẫn còn 1$ {beauty}

safarisg.com.vn likes this.
  17. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Bác làm SEO có kinh nghiệm gì ko, chia sẽ cho e 1 ít với, e làm 2 năm rồi, nhưng cũng chỉ biết làm content, đi link, onpage rồi ngồi hóng mỏ chờ chứ ko bít làm sao nữa {beat_shot}{beat_shot}

18. vuducthuan1994

vuducthuan1994 Tân Thủ Thôn

19. vuducthuan1994

vuducthuan1994 Tân Thủ Thôn

Theo e biết thì bất động bộ là 1 kiểu xử lý của javascript , thay vì biên dịch code từ trái qua phải từ trên xuống dưới thì sẽ bị delay ( trường hợp hay gặp nhất là lúc gọi api lấy dữ liệu ). Để giải quyết vấn đề này thì cái hàm gọi api sẽ truyền params là 2 hàm callback vào lúc . 1 hàm xử lý nếu goi api thành công , 1 hàm sẽ xử lý lúc gặp error . Golang thì e chưa nghe bao h . Nếu làm auto web thì khuyên ae newbie nên học php laravel. Thằng framework này được hỗ trợ rất mạnh , dễ học và phù hợp làm full stack luôn , và quan trọng là nó có nhiều thư viện ... E chỉ gợi ý vậy , bác nào tinh ý sẽ có tiền , nghề này vẫn kiếm đc :))

20. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cao thủ Youtube là đây