Notice of DMCA removal from Google Search

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by _nEwbiE, Feb 23, 2018.

1. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

Xin chào các bác, tình hình là em có chơi mảng truyện tranh, và ăn ngay cái DMCA vào mồm

SENDER
    Remove Your Media LLC
    on behalf of VIZ Media LLC

[Private], , , USSent on February 20, 2018

các bác nào đã từng trải qua cho em xin ít kinh nghiệm vụ này với ạ,
    nó gửi đúng 123 cái DMCA, mỗi cái chứa khoảng 1000 link

mà trong cái DMCA counter notification form nó chỉ cho phép từng link 1, thêm được nhiều link 1 lần kháng cáo nhưng form nó kiểu textbox, không copy paste link kiểu textarea để chày cối cãi được, copy 123*1000 link đến bao giờ ạ {beat_brick}

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Viết 1 con bot auto điền form kháng cáo thì sao?{doubt}

3. automan

automan Hương Chủ

con notice từ google search thì kệ mợ nó

không hiểu google làm ăn remove kiểu j, ngày nào mình cũng nhận cái remove 5-7 cái email , 2 năm qua mà index không mất, traffic vẫn vậy {ah}

4. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

chắc phải vậy quá, chứ 123000 link thì kháng đến bao giờ {bye}
    bác hên nhở, vấn đề là traffic tụt nên em mới phải viết bài bác ạ {amazed} trong khi mấy ông như mangapanda, mangareader giống y xì nhau, mà vẫn sống ầm ầm {angry}

5. automan

automan Hương Chủ

tụt không phải do nó đâu, do cái khác chắc luôn {confident}

mình nhiều loại site bị vậy lắm chứ có phải 1 site đâu, google nó gửi mail cho vui thôi mà {look_down}

6. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

thế do cái gì được bác nhỉ, tại nó bị tụt 50% 2 ngày lận, traffic em phần lớn là search, mà search tụt thì traffic tụt {amazed}

7. automan

automan Hương Chủ

mình cũng vậy, toàn sống nhờ search engine thôi {ah}. Thì bác check lại xem, theo cá nhân các site em bị remove suốt nhưng traffic không bị tụt lại còn lên, ngày nào cũng chục cái email từ Notice đó mà {big_smile}, nên đoán do cái khác, của bác thì không biết được {beauty}

_nEwbiE likes this.
  8. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

dance vừa thôi đừng dance quá {too_sad}

9. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Dốc đứng luôn nhìn ghê quá. Dạo gần đây có thay đổi gì trên site ko thớt? Với wmt nó có báo gì ở phần index ko?

10. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

auto thì thay đổi gì đâu bác :( nhìn chung là bị từ lúc nó repport, mà tới giờ là hơn 200 email report rồi, mỗi email chứa cỡ 2k link {beat_brick}
    chắc nó định giết em thật đó, mà trộm vía, vài site khác tương tự lại không bị report, đúng site khỏe nhất lại bị {dribble}

11. automan

automan Hương Chủ

301 thôi nào {boss}

12. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

để em theo dõi tình hình, rồi 301 :D

13. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

tình hình là bị giảm key thật anh em ạ, cái quan trọng anh em nói ở trên 1 ngày nhận 5,6 cái email, nhưng trong 5,6 cái đó, có chứa bao nhiêu link

Để đáp lại nhiều khiếu nại chúng tôi nhận được theo Đạo luật bản quyền kỹ thuật số thiên niên kỷ của Hoa Kỳ, chúng tôi đã xóa 9 kết quả khỏi trang này. Nếu muốn, bạn có thể đọc các khiếu nại DMCA dẫn đến hành động xóa tại LumenDatabase.org:Khiếu nại, Khiếu nại, Khiếu nại, Khiếu nại, Khiếu nại, Khiếu nại, Khiếu nại, Khiếu nại.

14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đoán chắc ae bị bản quyền mấy cái link ko có traffic. Còn thím bị dính toàn thằng top 1 nên rớt luôn traffic

15. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Một cách suy nghĩ rất lạc quan {beauty}

16. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

dc cái đợt này trộm vía bọn reddit nó share nhiều link của em, nó còn viết hẳn bài, chứa 6 link lận {adore}{adore} nên vẫn có chút cháo