[Phân vân]Em nên làm theo hướng nào đây ạ

Discussion in 'AutoBlog' started by rugbikk, Dec 16, 2019.

1. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Chào các bác, tình hình là hôm nay lượn lờ cả ngày trên internet, em chợt phát hiện có 1 vài site target khá ngon, đại khái là 1 site tầm 300 post, organic keyword > 50k, trafic source search: 95%, web mới lập tầm 2 năm, backlinks tầm 23k. check thêm thì cũng có 1 vài site tương tự, e đang loay hoai không biết dùng cách nào để ăn theo mấy site đó, em có nghĩ ra 1 vài hướng sau đây
    1.Tạo site ăn theo, crawl hết post của mấy site đó lại, dưới mỗi post thì để link gốc, nếu bị site gốc report thì xóa đi {sad}
    2. Làm theo 1 cách mà 1 tiền bối trên forums này đã share(http://cafemmo.club/threads/tut-clone-website-it-bi-deindex-va-dmca.671/), đại khái là từ ahref lấy hết organic keywords, cho đống keywords đó thành tag, bài post thì để no-index ....
    3. Lấy hết đống post của mấy site đó, rôi trộn content lại với nhau, theo kiểu: 30% site 1, 30% site 2, 30% site 3, 10% site 4 cho 1 post. cách này khá khó với em, chắc phải làm tay nhiều {burn_joss_stick}
    4. Cũng lấy hết đống post đó về, sau đó spin content ngẫu nhiên, tầm 20% cho mỗi post {pudency}
    5. Dịch đống post đó sang eng, rồi từ eng lại chuyển về ngôn ngữ gốc, mục đích chủ yếu là để content được unique(em ko chắc lắm), cách này e thấy khá giống vs spin. và ko chắc là nội dung dịch vậy có dễ hiểu cho người bản xứ.
    Mấy bác cho em xin 1 vài lời khuyên với ạ {cry}{cry}

2. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nhà hàng xóm bán cơm giờ lấy cơm nhà nó bán thì nó báo quan nên nghĩ ra cách lấy cơm nhà nó phơi khô thành gạo xong nấu lại thành cơm ak =))

Nói chung auto thì mình chịu ko rành vì gà nên phải đợi các cụ khác vào chỉ điểm nhưng vấn đề mình thấy là bạn sẽ rank bằng cách nào với những hướng trên? Thắp hương đợi ak @@

Domain người ta 2 năm với 23k backlink bạn domain mới mà làm theo cách như bạn nói thì khả năng rank không cao còn đỏ thì ăn tất không nói nhé.

Có thể nghĩ theo hướng này:

- Crawl hết list từ khóa của tụi nó > lọc những từ khóa có khả năng lên top cao theo 1 số tiêu chí như: allintitle < 10 hay word count > 5 v.v..

- Sử dụng những từ khóa này làm tags để index còn những post đi copy thì để noindex

- Không kéo được traffic hay backlink thì nói chung vẫn thấy tù mù lắm.

Còn hiện tại mình đang test:

- Kiếm 1 list từ khóa theo 1 ngách nhất định

- Phân chia list này theo cấp: seed key < longtail key cấp 1 < longtail key cấp 2 < v.v..

- Xây dựng page cho sơ đồ trên content thì cứ làm sao tránh DMCA và đáp ứng được nhu cầu của User

- Sử dụng cấu trúc site và link nội bộ để tự kéo nhau lên

- Làm một số thủ thuật SEO cơ bản để Google Bot vào nhiều và ưu ái site mới này

- Đợi chờ + xem chỉ số để hiệu chỉnh.

Đọc post này xong cảm thấy tự tin vl luôn anh Money ạ @@

CrazyFlame, fongst, hocauo40 and 3 others like this.
  3. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

thanks bác đã chia sẻ {beauty} e cũng đang băn khoang cái vụ rank site ntn, thường thì e chơi theo kiểu số lượng đè chất lượng {beat_brick} cho e hỏi thêm về cách bác đang test {adore} từ seek key, bác có được long tail key, sau đó bác build page ntn ạ, dùng đống long tail đó lên mạng kiếm post, rồi thêm xóa sửa, hay thuê người viết content dựa theo long tail key ạ {adore}{adore}

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Hóng cụ thể cách đi internalink để site tự kéo từ trùm seo

5. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

hóng ké ạ {adore}{adore}{adore}

6. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Site có 300 post mà tận 23k backlink. Khả năng bạn kéo đc site này lên đc là khá thấp. Nếu là mình mình sẽ bỏ. Mà thế quái nào có 300 post mà keywords > 50k nhỉ. Hay chủ thớt đưa nhầm số liệu ak

7. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

e check ahref đấy bác, 1 post tầm 2k từ {ah}{ah}, có 1 vài site cùng củ đề tương tự mà còn khủng hơn nhiều nữa {amazed}{amazed}

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Trùm SEO đây chứ đâu

9. Blue Dragon

Blue Dragon Tân Thủ Thôn

Test hết theo các hướng rồi kiếm cái tốt nhất. Bạn ngại thì ib site mình test cho.

10. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

- Sử dụng cấu trúc site và link nội bộ để tự kéo nhau lên

- Làm một số thủ thuật SEO cơ bản để Google Bot vào nhiều và ưu ái site mới này

Hóng bác share 2 tips trên {feel_good}

11. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cái này em học lỏm được của người ta cũng không biết có hợp với các bác không :D Cơ chế thì đi ngược lại các SEOers khác @@ Cụ thể là gom theo Group Keyword xong link theo Keyword Focus và chia đều theo Do/No thôi :D
    Site mà bài viết 2k từ / bài thì toàn dạng có đầu tư vào content thêm đám link kia thì nó làm khá tử tế giờ bác đi theo người ta thì trừ khi bác cũng đầu tư rewrite content rồi đi link các thứ còn nếu làm như bác định làm thì thấy khả năng ko rank đc nó cao quá.

CrazyFlame likes this.
  12. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

vâng ạ, chắc e làm thử 2 site, 1 site thì thì crawl rồi thêm thắt vô, còn 1 site thì chắc thử thuê freelancer rewrite content lại rồi test thử {ah}

13. money

money Hương Chủ

Em phân chia theo tiêu chí nào?

14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Seed Keyword thì em gom nhóm từ khóa quan trọng nhất thường volume search nhóm này lúc nào cũng cao nhất và từ đồng nghĩa hay gần nghĩa hoặc cùng intent kiểu như: bệnh dạ dày, đau dạ dày, bệnh đau dạ dày, v.v..

Longtail Key Cấp 1 thì là từ khóa mở rộng của Seed Keyword còn Longtail Key Cấp 2 thì là từ khóa mở rộng của Longtail Key Cấp 1 thôi anh :D VD:

Longtail Key Cấp 1: thuốc chữa đau dạ dày, thuốc trị bệnh dạ dày, v.v..

Longtail Key Cấp 2: thuốc chữa đau dạ dày hiệu quả, cách sử dụng thuốc chữa đau dạ dày, v.v..

Em không dùng niche của em để ví dụ được nên chỉ dùng tạm cái ngách tiếng việt này để phân tích nhưng ko hết ý lắm!

CrazyFlame, Nai and money like this.
  15. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đây là case study mà hiện tại em vẫn đang test và hoàn thiện thêm nhé các bác :D

P/S: hiện em đang cần mua ít tài khoản twitter cổ anh em biết nguồn nào chỉ em với ạ

16. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Bác cho e hỏi xí là có được đống keywords đó rồi thì tiếp theo mình build site ntn ạ {adore} thuê người viết content, hay đi crawl post rồi đánh noindex cho post đó, rồi dùng đống key đó như là tag cho a gồ index ạ {adore}{adore}{adore}

17. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Tùy khả năng của từng người mà phương án chọn lựa là khác nhau chứ làm gì có tiêu chuẩn. Giờ mình bảo bác đi thuê 1tr / bài mua 1k bài là ngon bác có tiền làm không :3 Không có cái gì là tiêu chuẩn cả bác phải xem thế mạnh của bác và cái khó của bác là gì để từ đó chọn cách phù hợp nhất. Như các cụ trên này thì đa phần giỏi code nên sẽ tìm cách để auto lách luật còn như mình code ngu nhưng tay to do bắt sóc bỏ lọ nhiều nên quay tay =)) Còn có 1 số pro trong diễn đàn thì chả có gì ngoài tiền nên dùng tiền đè người.

rugbikk likes this.
  18. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

dạ, thanks bác nhiều ạ {sweet_kiss}{sweet_kiss}

19. money

money Hương Chủ

Anh cũng làm như này nhưng auto. Chủ yếu dựa theo words count để phân chia.
    Seed keywords thì có word count = 2/3
    Level 1 có chứa seed key và words count = 4/5
    Level 2 có chứa seed key và words count > 5

CrazyFlame and AkuVn like this.
  20. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nếu ko nhạy cảm quá thì cứ gửi site qua tele em xem cho. Dạo này em đang test cái vụ content ngắn mà em nói vs anh ấy vui phết nhưng đang lo ko biết nếu Top 1 xong người dùng vào họ không hài lòng vì nội dung ngắn họ lại click xem thằng Top 2 Top 3 lâu hơn thì Google nó dễ cho tụt rank mà em chưa nghĩ ra giải pháp nào cho vụ này!