Random URL trên WP !!!

Discussion in 'AutoBlog' started by Đêm Tàn, Aug 16, 2017.

1. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Các bác sử dụng WP có cách nào random URL không ạ. Mong các bác chỉ giáo. Em xin cảm ơn !!!

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Bữa hình như ai đó cũng hỏi trên group rồi. Random url dạng như nhiều đường dẫn trỏ đến cùng 1 bài viết với cùng template giống như nhau:
    1. Nhiều url (Không phải random): Parked domain, cái này theo mình biết là wordpress không hỗ trợ. Nếu import thẳng vào database có thể dùng các CMS khác như Joomla.
    2. Thuê code. Vì theo mình biết thì bác không rành code mà không có plugin nào hỗ trợ cái việc này cả.

Đêm Tàn likes this.
  3. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

curl trang home bài viết mới theo page rồi random link thôi

4. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

Rand url là sao ? rand loop homepage hay rand redirect post ?

5. money

money Hương Chủ

Chắc thớt muốn tạo random nhiều URL cho cùng 1 post. Chiêu của @Gà Quay đẹp trai :D

6. console

console Bang Chúng

Wp xài luôn id post cho nó lẹ, url khác nhau cả

7. gu gồ

Vậy tags cũng được mà ta

8. Nai

Cơ bản là cách của chủ thớt làm vậy để đỡ tốn công sức: Thay vì tạo tag rồi thì bây giờ chỉ cần đổi dùng nhiều url cho 1 bài viết. Như vậy quá nhanh. Thử nghĩ xem, 1 site có 50 post tương ứng 50 url (Chỉ tính post, không tính home, page, cate, tag nhé).
    Giờ chỉ cần x random 1 triệu url thì ra 1 web có tới 50 triệu post. Quá đã mà nhẹ tải =))

9. money

money Hương Chủ

Anh đoán thôi chứ chính xác ý tưởng thì hóng thớt vào confirm :D

10. gu gồ

Híc, hay vậy sao, hóng với :v

11. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Cảm ơn bác. Đúng là em không rành code thật. Mọi thứ em dùng là tool hết....@@

12. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

13. Nai

Thế 4 url khác của cùng post nó redirect về link gốc hay cùng nội dung y chang link gốc

14. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Hehe. Em newbie bác, em không hiểu rõ lắm. Em nghĩ là nó trỏ về nội dung post đó bác...@@

15. gu gồ

nhiều url cùng 1 content thì dễ nhưng cái câu hỏi thớt đúng là khó hiểu thật

Đêm Tàn likes this.
  16. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Thật ra khi em lấy data một số mechant, em thấy có cỡ 10k sản phẩm thôi nhưng gg index em xem toàn 200-300k. Rồi em đọc thấy các bác nói random url (100k post mà 1 triệu url) nên em hỏi...@@

17. gu gồ

má ơi :'(

Đêm Tàn likes this.
  18. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Hehe. Bác có thể chỉ giúp em "nhiều url cùng 1 content" được không ạ. Em cảm ơn bác. Câu hỏi của em thật ra đơn giản lắm. Em muốn tạo các url ngẫu nhiên trỏ vào cùng 1 post (mỗi post 5 url chẳng hạn). Em không hiểu sao nó thành khó hiểu...{confuse}{confuse}{confuse}

19. Nai

Câu trả lời ở đây nhé
    http://cafemmo.club/threads/random-url-tren-wp.209/#post-2241

Đêm Tàn likes this.
  20. gu gồ

WP thì mình dùng tags thôi, còn code php mình chịu :3

mỗi post 5 url nhằm nhò gì, mình phải 5k url/post

Đêm Tàn likes this.