Review các networks CPC, CPM, Aff mình từng tham gia

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by money, Aug 13, 2017.

1. Alone85

Alone85 Tân Thủ Thôn

Sao e mới add cái blogspot vừa tạo mới có 1 200 visit vẫn aproved mà nhở :)

2. Hốc

Hốc Sơ Nhập Giang Hồ

nếu đạt đủ 100$ của thằng Propellerads.com từ tháng 5 thì bao giờ nó pay bác nhỉ

3. money

money Hương Chủ

Net 35 nhé. Tháng 7 paid.

Hốc likes this.
  4. vipkhongtin

vipkhongtin Sơ Nhập Giang Hồ

Góc nhờ ae tư vấn
    Chẳng là e có con lavozs.com grab từ voz. Mỗi ngày khoảng 5k visit từ google vào mà ko đc nổi 2$ ạ
    Các bác cho e hỏi là e sai ở chỗ nào để $ thấp vậy ạ?

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Chắc là sai location :D hoặc niche ko rõ ràng

Last edited: Jun 19, 2018
    vipkhongtin likes this.
  6. vipkhongtin

vipkhongtin Sơ Nhập Giang Hồ

Giờ làm 1 chuyên về 1 lĩnh vực liệu cpc có cải thiện đc ko bác?

7. Nai

Chuyên về một lĩnh vực nhưng bản thân lĩnh vực đó phải là traffic xịn thì tiền mới nhiều chứ.

vipkhongtin likes this.
  8. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

e cứ thấy đủ là nt cho con manager là nó paid ngay @@,

9. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Bác ơi, e đặt adsense với Infolinks có được không nhỉ. Em đặt thử xem thế nào. Hy vọng gà ko cúm.

10. money

money Hương Chủ

Được. 2 thằng này đặt chung vô tư.

xmenvn2510 likes this.
  11. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Cảm ơn bác nhiều!

12. RÒm&&

RÒm&& Khách Qua Đường

Có net nào chèn quảng cáo đc ở bài viết ko bạn, vì mình biết bài cho forum. Chèn ads vào bài luôn đc ko nhỉ ?

13. money

money Hương Chủ

4r chính chủ mới đặt được chứ chỉ là member viết bài có chèn code vào ads cũng không hiện.

14. hoangvn92.it

hoangvn92.it Sơ Nhập Giang Hồ

có bạn nào chơi adtrue , bidgear hay bebi chưa nhỉ ?

các bạn cảm thấy thế nào ? cái nào tốt trong chúng nó nhỉ ?

có cái nào tốt hơn ko ?

15. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Em thấy chơi AMZ Aff thì phải có cái dòng ABCXYZ is a participant in the Amazon Services LLC Associates Program, an affiliate advertising program designed to provide a means for sites to earn advertising fees by advertising and linking to Amazon.com.

Thế nếu đi ném link aff lên 4rum để người ta click vào mua thì có phải chèn thêm dòng đó không anh?

16. money

money Hương Chủ

Anh không tìm hiểu AMZ nhưng chắc là cấm. Nó không cho phép paid search đến domain amazon .com. Em đặt afflink đến trực tiếp nó thì khả năng cao là không tốt.

17. Nai

Cho em hỏi ké: Theo như anh nói thì ga nó là net cpc, mà theo em biết thì cpm nó cũng tính tiền nữa. Vậy còn ezoic thì chỉ có view thôi nó có tính tiền không anh?
    Ngoài ra thì site spam dạng rổ này rổ nọ mà page view nhiều hoặc mấy chục site cộng lại chỉ 2k 3k uv/day đang chơi aff Việt thì có nên đặt mấy thằng cpm ko anh.

18. money

money Hương Chủ

Ezoic ăn chia tiền từ adsense nên adsense trả 100 đồng nó sẽ ngắt bao nhiêu % cho nó, còn lại trả cho pub. Pub chỉ quan tâm đặt ezoic thì tăng số tiền dc nhận so với adsense còn chi tiết anh ko rõ.
    Site aff theo anh thì nên đặt chung với cpc chứ đặt cpm dễ giảm tiền aff mà tiền từ cpm ko đủ bù.

Nai likes this.
  19. Nai

Vậy em thấy hơi mâu thuẫn phần ezoic: Nó lấy tiền từ ga mà pub lại nhận tiền được nhiều hơn so với làm trực tiếp với ga

20. money

money Hương Chủ

Nó cho phép đặt bao nhiêu áds tuỳ thích, nó tự tối ưu ads size, chỗ nào nên đặt ads gì, ...
    Nếu GA kiếm dc 10 đồng, ezoic có thế kiếm dc 18 đồng, trừ 20% cho nó ( ví dụ thế vì anh ko nhớ nó lấy bao nhiêu %) thì tổng tiền cho pub vẫn cao hơn.
    Tuy nhiên ko phải site nào, niche nào ezoic cũng kiếm nhiều hơn. Cá nhân anh thì thấy nó kiếm bằng với adsense trở lên.

Nai likes this.