Review các networks CPC, CPM, Aff mình từng tham gia

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by money, Aug 13, 2017.

1. automan

automan Hương Chủ

nói đơn giản thế này.

Net có net cùi - net xịn, nhớ Gà là tập hợp hàng ngàn net trong đó, trong đó có cái qc từ adword của chính nó và xoay quanh hàng ngàn net từ mấy site khác.

Như trên mới nói, có net cùi và net premium. Gà thì chỉ cần verified site đầu tiên, sau đó đặt tá lả, chẳng verified gì nên nói chung vẫn có nhiều site rác chiến rác. Còn ezoic nó verify từn site, tạo 1 acc có thể add nhiều site, nhưng thêm site mới là nó verified rồi ad mới hiện.

Nó ăn hình như 8% . Đại loại nó là net premium, acc nó premium sẽ được phân phối ad xịn, mình vô net nó làm con nó, nó cũng sẽ phân phối ad xịn xuống, mà ad xịn thì site rác đâu có hiện được hoặc hiếm khi mới hiện. Ezoic nó làm bài bản. Mình vô net là hiện qc từ acc premium của nó, nên tổng Ga nó trả tính ra trên site mình 1000$ , thì nó ăn 80$, đại loại vậy. Nhớ trang chủ nó có model trả phí, nữa 99-1000$ thì phải , vô xem đi :D

Ad vô Ezoic tăng thì theo mình biết có 2 lý do :
    1. như nói trên là acc nó premium, ad xịn từ các advertiser xịn rate cao hơn so với gà thường.
    2. nó dùng AI vào cho A/B test, auto test layout với các site khác nhau, vị trí đó với user đó, đường truyenf đó, location đó, thời điểm đó thì nên hiện ad nào => tăng ctr cao nhất.

Vậy thôi {big_smile}{boss}

Vito_King, vipkhongtin and Nai like this.
  2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Lấy 10 điểm, rồi về chỗ {brick}

3. automan

automan Hương Chủ

{brick}{brick}{brick}

4. hoangvn92.it

hoangvn92.it Sơ Nhập Giang Hồ

chưa ai chơi vs mấy net này à :(

5. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

a e ở đây toàn chơi Net quốc tế là chủ yếu. Mấy Net việt chắc a e ko thích thôi.
    Quan trọng là khâu thanh toán nó ổn hơn mấy Net trong nước.

6. hoangvn92.it

hoangvn92.it Sơ Nhập Giang Hồ

site mình là site anime us gắn qc nào được bạn nhỉ ?

7. Victor nguyen

Victor nguyen Khách Qua Đường

Các thánh cho em hỏi traffic VN thì đặt ad nào ngoài adsense thì phù hợp

8. money

money Hương Chủ

Các native ads như mgid, content.ad ... nhưng nói chung ko ăn thua. Mấy niche giải trí click nhiều có thể xấp xỉ 1$/1k uv

Vito_King likes this.
  9. automan

automan Hương Chủ

vào mấy site anime top coi nó gắn cái gì, rồi xem đki thử. Thấy tụi nó xài mấy net khá lạ, đặc điểm toàn banner dễ tạo click bait, ctr cao. Nhất là anime/manga 18+ , qc éo khác qc sex là mấy

Vito_King likes this.
  10. likingonline

likingonline Tân Thủ Thôn

@money Bác ơi, cho e hỏi có net CPM nào mà hình thức đặt là banner/native ads (em k nói các net under popup nhé) mà k yêu cầu traffic không? content.ad vs mgid yêu cầu cao quá :D

11. money

money Hương Chủ

PropellerAds có banner. Còn native thì content.ad là thấy dễ nhất rồi đó.

12. likingonline

likingonline Tân Thủ Thôn

Đấy là hồi xư thôi bác, bây giờ e chỉ thấy có 4 loại này

Attached Files:

13. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

k yêu cầu traffic thì gần như k có đâu. mình có site thử content ad vs mgid k đc nhưng đăng kí ezoic lại đc. bạn có thể thử, nhưng nó yêu cầu 10k traffic/tháng

14. money

money Hương Chủ

Qua revenuehits nhé.
    Nhưng nhìn chung nếu đặt banner của các network chuyên về CPM thì thu nhập không cao. Trừ khi mình làm kiểu dụ dỗ (đương nhiên là hợp lý chứ không phải cheat nhé, mình chưa bao giờ khuyến khích cheat)
    P/S: nhớ reg acc qua link aff của mình :D
    https://www.revenuehits.com/lps/pubref/?ref=@RH@U67eaf3kTuI

15. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

cpm nó cao k bác ơi

16. money

money Hương Chủ

Banner mình không xài. Đặt chung 4-5 cái popup thì CPM của revenuehits khoảng hơn 1$/1K UV (traffic tầm 40% US, còn lại đủ các nước). Cá biệt 1 số site Software thì CPM khá cao, có khi 3$ (chắc do ăn được cái CPI nào đó)

Dung Le likes this.
  17. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Nói thật bác , đặt xong 1 cái của thằng Propeller thì traffic giảm một nửa, nhét thêm thằng Cash với Rev thì traffic còn 1/4 , chán quá nên gỡ hết rồi. Toàn để Popunder nên chắc Google nó trảm lẹ

18. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

đúng rồi bác. người dùng ghét popunder lắm. site nào đặt pop thì e k thèm vào luôn , trừ mấy site 3x hehe {big_smile}{big_smile}

19. money

money Hương Chủ

Nên đọc lại post #1. Cái nào cũng có lợi & hại.

20. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Acc bro này ko có banner rồi. Của mình vẫn có.