Review các networks CPC, CPM, Aff mình từng tham gia

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by money, Aug 13, 2017.

1. huylehn

huylehn Khách Qua Đường

dạ e integrated qua cloudflare rồi anh ạ ! em hỏi thêm chút, giờ em thấy quảng cáo tùm lum nhiều quá, web load chậm hẳn, lại thêm đống sponsored content nữa, có cách nào để hạn chế ads không anh để đỡ ảnh hưởng quá đến trải nghiệm người dùng ? em cảm ơn anh

2. money

money Hương Chủ

Tích hợp với nó là nó thêm code load ads dc rồi. Còn chỉ định place holder cụ thể để ads hiện chỗ nào là do mình.
    Load chậm thì chịu thôi vì ezoic khá chậm nếu ip ở VN. IP US nhanh hơn nhưng vẫn chậm nếu so với Adsense thuần tuý. Bù lại là doanh thu HẦU HẾT các site sẽ cao hơn. Một số ít site thì bằng Adsense.

huylehn likes this.
  3. huylehn

huylehn Khách Qua Đường

cảm ơn anh nhiều, vậy mai kia muốn dừng Ezoic thì pm cho support nó để gỡ ra hả anh, và em hỏi thêm chút là chỉ định place holder thì mình vào đâu anh nhỉ, em tìm trong Setting của Ezoic không thấy có !

Cám ơn anh!

4. money

money Hương Chủ

Bỏ dns của nó, bỏ hết các tích hợp và remove code của nó là xong, ko cần support.
    Chỉ định place holder thì em làm giống như đặt code adsense thôi. Tạo ads trong ezoic, chọn các format muốn hiện, copy script đặt vào page muốn hiển thị

huylehn likes this.
  5. huylehn

huylehn Khách Qua Đường

em thấy nó đang chạy cái ad tester và thấy hiển thị rất nhiều place holder, cho em hỏi cái này nó đang chạy test hay sao ạ ? và chạy trong bao lâu hả anh? giờ em xóa hết các placeholder đó đi là ads không còn hiển thị đúng không ạ ? muốn remoce code nó thì chỉ cần gỡ dns cloudflare đúng k ạ ?

cảm ơn anh

6. money

money Hương Chủ

Nó đang test và ads sẽ hiện khi account manager approve. Thường mất 2-3 ngày mới thấy ads còn tối ưu doanh thu mất khoảng 2 tuần.
    Mấy câu hỏi còn lại thì anh đã trả lời trong post trước rồi nhé.

7. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Chẳng bù cho mấy site em vừa chậm vừa thua adsense. Sau lần pay đầu em gỡ luôn. Vứt đó đến giờ

8. money

money Hương Chủ

Vậy cho anh acc ezoic đó đi :D

9. Đông QN

Đông QN Tân Thủ Thôn

Mình cần mua ít domain có ranks tại similarweb, ai bán ib nhé :)

10. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

em còn cái acc còn 14$ này. chán chẳng buồn làm nữa. bác lấy không. bác rút được thì em xin nửa của 14$ {runrun}

money likes this.
  11. money

money Hương Chủ

OK em, vậy để lại cho anh acc đó đi. Check ib nha.

12. money

money Hương Chủ

Giao dịch hoàn thành. Cám ơn pé @NT_chém hỗ trợ nhiệt tình :)

13. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

ok anh {big_smile}

14. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em mới thử đặt ga vô trang ảnh xem mùi vị thế nào thì nó báo là không hiển thị ảnh vì lỗi điều hướng.
    Lỗi như vậy là do vi phạm chính sách phải ko anh (Do em thấy nó gửi cái link chính sách quảng cáo đi kèm thông báo nữa).

15. money

money Hương Chủ

Lỗi do XẤU TRAI chứ không phải vi phạm. Tốt nhất nên gỡ quảng cáo rồi submit đi em.

Nai likes this.
  16. pipapipo

pipapipo Sơ Nhập Giang Hồ

bác thử truy cập 2 version http và https xem ở 2 version có cái nào bị vỡ layout không. Trước mình cũng dính lỗi y như này, lý do là khi chạy trên https thì lỗi css dẫn đến vỡ layout nên google nó reject

Nai and money like this.
  17. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Đúng là bị vỡ layout rồi bác. Để khắc phục coi sao. Thank bác nhiều nhé
    Gỡ quảng cáo rồi sao lại submit nữa vậy anh

18. money

money Hương Chủ

Nó có cái check bên dưới đó. Nhưng nếu xác định đúng lỗi layout thì khỏi gỡ quảng cáo. Sửa layout rồi check vào đó là ok.

Nai likes this.
  19. likingonline

likingonline Tân Thủ Thôn

E cũng nhận được cái thông báo lỗi như bác:

Khoảng không quảng cáo có giá trị: Đang xây dựng

Như đã nêu trong Chính sách chương trình của chúng tôi, chúng tôi không thể hiển thị quảng cáo của Google trên trang hoặc ứng dụng có nội dung khó điều hướng hoặc khó tương tác một cách không cần thiết hoặc gây cảm giác bực bội khi điều hướng hoặc tương tác. Điều này bao gồm các trang hoặc ứng dụng đang được xây dựng, không hoạt động hoặc dẫn đến thông báo lỗi.

Để biết thêm thông tin, vui lòng xem lại Chính sách chương trình.

Cho e hỏi ngoài cái lỗi vỡ layout ra thì cái Khoảng không quảng cáo có giá trị: Đang xây dựng còn những lý do phổ biến gì khác k @@ Và cách nào để thu hẹp các vi phạm để còn biết sửa ở đâu ...

20. pehuongkoi

pehuongkoi Tân Thủ Thôn

Các bác chơi net Ezoic cho em hỏi cách rút tiền về VN với ạ.