SEO 2019 - Có ai còn build link không ạ?

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by MÈO, Jul 23, 2019.

1. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

Em mới quay lại SEO, đang thắc mắc giờ SEO khác xưa thế nào ạ.
    Em nghỉ seo từ 2016 đến nay :(
    Các bác chia sẻ cho em với ạ

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Seo h chú trọng hơi nhiều về EAT rồi. Backlink củng thế. Nên h mần phỉa thật sự có đầu tư từng chút 1 chứ ko thể nào ăn sổi như hồi trước.

MÈO likes this.
  3. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

Thank bác Hoa, EAT là gì vậy bác, bác giải thích dễ hiểu cho e đc ko ạ, e google mà hoang mang quá ko hiểu đc người ta đang nói gì và muốn gì.

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

5. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

:( Trình Eng ko có, khổ quá cụ ạ :((
    Cụ chia sẻ những gì cụ biết đi ạ

6. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Hỏi thế này ai biết trả lời ntn. Chả nhẽ copy nguyên cái gg gửi sang cho b. Lý thuyết thì gõ vào gg nó ra cả đống. Đọc rồi làm theo. Vướng chỗ nào hỏi chỗ đó. Giống thực hành vướng chỗ nào gỡ luôn chỗ đó mới có kết quả chứ

MÈO likes this.
  7. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

B đừng hiểu nhầm. Chẳng liên quan gì đến mình nên không có chuyện nóng lạnh ở đây cả. Nhiều b ngại tìm hiểu đều hỏi theo kiểu nhờ chia sẻ từ a->z. Điều này rất khó vì a->z nó nhiều thứ lắm. Thay vì hỏi vậy b nên tự tìm hiểu rồi tự làm. Vướng ở đâu hỏi cụ thể chỗ đó. Nó sẽ hiệu quả hơn

MÈO likes this.
  9. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

kw google nhé: " black hat seo white hat seo " , đầu tiên xác định trước chơi cái gì đã rồi tính tiếp, riêng cá nhân mình thì gray hat seo

MÈO likes this.
  10. maxthieuchu

maxthieuchu Tân Thủ Thôn

Các bác thường build link bằng gì

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

GSA thẳng tiến :v

maxthieuchu likes this.
  12. money

money Hương Chủ

Chắc chắn là build bằng web rồi.

maxthieuchu likes this.
  13. DichVuSeo

DichVuSeo Tân Thủ Thôn

Vẫn bình thường Bác ơi! Chỉ là làm có chọn lọc thôi! Ai mà nói mình đang SEO mà không có xài Backlinks này nọ thì tự soi chính mình xem có xứng không nhá!

14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Hiểu bản chất của Google thì sẽ trả lời đc :D Em thì hiểu cơ bản Google nó cũng chỉ là 1 cái công cụ xếp hạng. Mà đã là công cụ thì phải có tiêu chí > từ đó làm sao để đạt được nhiều tiêu chí nhất mà không vi phạm chính sách của nó là xong. Tiêu chí thì lúc méo nào nó cũng sẽ nói 4 từ xàm lông nhất là "nội dung chất lượng"

Hoa Mãn Lâu and u23 like this.
  15. DichVuSeo

DichVuSeo Tân Thủ Thôn

Ở góc độ cá nhân mình thấy rằng nó không bao giờ công bố tiêu chí chỉ đưa hướng dẫn ! Chỉ vận dụng sức mạnh của người dùng rồi lọc lại thôi! Như vậy nó đỡ một khối lượng việc khổng lồ khi soi từng cái so với việc soi lại kết quả của người khác khỏe hơn nhiều!

16. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nó không công bố tiêu chí thì đúng còn hướng dẫn thì nó có Guidelines mặc dù chỉ là những cái Basic nhất. Ngoài ra, nếu là người làm SEO tầm 10 năm trở lên thì thấy rằng ban đầu Google sử dụng thuật toán của những ông lớn cũ như Yahoo Search. Ngày trước trên diễn đàn SEO Black Hat đã có 1 bro từng công bố 1 tài liệu về tiêu chí SEO Yahoo và sau này những tiêu chí đó áp dụng vào SEO Google vẫn rất chuẩn. Chỉ từ năm 2012 trở đi thì Google mới chính thức có những thay đổi táo báo trong Checklist của nó thôi.

17. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

hóng checklist của bác =))

18. Sói

Sói Administrator Staff Member

Dạo này pha sữa, thay tã cho con đã thành thạo chưa gái?

19. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Chủ đề "Contents is king hay Backlinks is king" là chủ đề gây tranh cãi khá nhiều ở các diễn đàn, marketer. Ý kiến cá nhân thì cái nào cũng quan trọng!
    Hóng checklist của bro @AkuVn . {biggrin}

20. money

money Hương Chủ

Hehe money is King nha :D

Tony Vu, AkuVn, gu gồ and 1 other person like this.