[Share] code craw link sunfrog..chắc ai đó sẽ cần..:D

Discussion in 'AutoBlog' started by Mr K, Aug 27, 2017.

1. Mr K

Mr K Sơ Nhập Giang Hồ

2. Lê Tuấn

Lê Tuấn Tân Thủ Thôn

Ngon (y)

3. 2ndCapricorn

2ndCapricorn Sơ Nhập Giang Hồ

Thank chủ thớt :3

4. Harry Vu

Harry Vu Khách Qua Đường

Thanks bác thớt nhiều nhé

5. Tường Vy

Tường Vy Tân Thủ Thôn

Mỗi keyword chỉ crawl được 1 trang đầu thôi à bro???

6. money

money Hương Chủ

Mình ko xem code nên ko rõ nhưng nếu đúng như vậy cũng chẳng sao. Thay vì nghĩ đến crawl page 2, 3, ... thì tăng số keyword lên. 1 triệu page 1 cũng quá nhiều rồi, mà lại dễ làm. Auto là ko cần hoàn hảo. Ăn theo số lượng.

7. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

em thường dùng list từ đơn trong tiếng anh để làm keyword, hết từ đơn thì xài nguyên cái từ điển. dc cũng ko ít

8. Tường Vy

Tường Vy Tân Thủ Thôn

Em sợ keyword khác nhau nó lại vẫn ra 1 số sản phẩm giống nhau ấy bro :( Cuối cùng thành ra số lượng sản phẩm nhiều mà toàn sản phẩm giống nhau :D

9. Huynh Dang

Huynh Dang Khách Qua Đường

Quá dữ, share list đi {hehe}

10. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

Huynh Dang likes this.
  11. money

money Hương Chủ

Làm đi. Đừng có sợ. Nhiều tiền có sợ hem? :D

12. Mr K

Mr K Sơ Nhập Giang Hồ

dạ em cũng biết nó có thể lặp nên các bác cứ vứt 100k key vô...cralw xong thì lọc biến trùng.... chỉ lấy trang 1 nó cũng có cái hay vì toàn áo hot có rank các cụ ạ...
    1 thanh niên sơ nhập giang hồ cho hay :3

13. ga cong nghiep

ga cong nghiep Khách Qua Đường

Chủ thớt cho mình hỏi chút, có link áo xong làm sao để post link kiếm tiền nhỉ?

14. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Lúc trước mềnh cào nó thì nó cho mỗi query trả về 40 result, max là 400 result là hết cho 1 keyword. Khi lấy được 400 result thì các bác split title của 400 cái áo đó để parse ra keyword -> lại query tiếp -> máy cắm 1, 2 tuần cào được vài triệu cái áo là bình thường. Vấn đề là lại có bác dùng tool để up vài chục triệu cái áo lên để spam trên sunfrog nên coi chừng cái đống xà bần mà các bác cào về được chính là đống rác mà bác đó up lên {big_smile}.

Nhân vật bí hiểm có kỹ năng upload vài chục triệu áo nằm ở đây: https://www.facebook.com/chungpq78

Nai likes this.
  15. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Vậy một automan giỏi là một người biến đống xà bần thành đống vàng hay đến khi cái mình coi là vàng thực chất là một đống phân :D

16. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Hơn nhau ở chỗ cái ý tưởng: phần lớn chúng ta thì nghĩ cách download áo về để spam google, còn ông kia thì đi theo con đường đéo giống ai: chế tool spin ra vài chục triệu áo up lên để spam trên sunfrog {big_smile}.

tienganhtiengem and Nai like this.
  17. console

console Bang Chúng

Sunfrog giống y đống rác ấy, có hẳn tool auto tạo áo theo name, job, birthday... rồi spam đầy rẫy lên đấy cụ

Nai likes this.
  18. Nai

Nghe 2 thần xì pam comment mà em cảm thấy đại dương bị ô nhiễm quá.
    Lẽ nào lời của các cụ lại là chân lý rồi sao Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn {cry}

19. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Đúng vậy, hãy quay về thị trường Việt nam, vẫn còn rất sơ khai! Hãy làm 1 web thuần Việt như lầu xanh để phục vụ chỉ riêng cho người Việt!

20. Nai

{flame}{flame}{flame}