Spin RealTime là gì?

Discussion in 'AutoBlog' started by Hoa Mãn Lâu, Aug 15, 2017.

1. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

cả triệu post spin real time là cả vấn đề đó chứ chơi đâu huhuhu

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em thắc mắc là site của cụ cả triệu post mà cụ không biết code thì site đó cụ chạy bằng wordpress luôn à :D

3. gu gồ

biết mỗi wp :D với lại em chia nhiều sql để query :D

Nai likes this.
  4. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

Mình đang phân vân, Spin real time thì website chỉ cần 1 file index để show cái đống shit, hay website vẫn có link đến post và title cố định chỉ có content là shit thôi nhỉ? {canny}

5. console

console Bang Chúng

Nói chung cái gì cũng shit thật là bullshit {baffle}

6. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

Title cũng là shit thì index sao đc nhỉ {ops} mấy bữa thằng webmaster báo url ko tồn tại rồi cho tụt hạng mất! bác nào thông não e phát đi. {shoot1}

7. money

money Hương Chủ

Dễ mà em. Khi lấy $strContent = wp->getcontents() (đại khái vậy, anh ko rành bên WP) thì em gọi đến api của bọn cung cấp service spin để xào nấu nó rồi mới show content ra. Nếu tự code thì code 1 hàm spin riêng. Khó ở chỗ code hàm spin thôi chứ 1M hay 10M post cũng như nhau.

8. money

money Hương Chủ

Title có thể thay đổi nhưng url thì ko đổi. Làm wp chắc sửa code xíu. Còn tự code thì lưu riêng url 1 field rồi móc ra thôi.

9. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

Klq nhưng sáng a @money về sớm quá, tối anh em mình đang hạnh phúc mà :( làm e phải thanh toán tiền phòng {flame}{flame}{flame}{flame}{flame}{flame}{flame}{flame}{flame}

10. money

money Hương Chủ

Anh có để lại tiền service + tiền boa trong túi của em rồi đó.

11. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}{shoot1}

12. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

Okie, não đã thông rồi, thanks bác!

13. money

money Hương Chủ

Khi nào cần thông ... ass thì cứ gọi @Mr.BTD , chuyên gia đấy {hehe}{hehe}{hehe}

minhvv likes this.
  14. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Site chạy được 3, 4 bữa là google chém mất xác mẹ nó dồi, đâu đến lượt thằng Webmaster Tool nhảy vào kiếm ăn!

15. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

đou, thế à. Mà thôi cứ học hỏi làm thử đã rồi rút kinh nguyệt dần thôi bạn!

16. gu gồ

Em thấy wp nó nặng lắm, em rand lặt vặt mà muốn đơ rồi ạ :(

17. money

money Hương Chủ

Nó chậm khi em làm gì đó mà có query xuống db thôi chứ nhỉ. Còn việc spin là riêng. Sau khi query xong mới spin. Khi đó thì wp hay tự code cũng gần như nhau thôi. Wp có thể chậm hơn nhưng chỉ 1 tí thôi vì có thể còn liên quan đến thời gian xử lý theme để show data.

18. gu gồ

Em chịu mấy dụ này, em chưa bao giờ spin luôn ạ :3

Lão Gia likes this.
  19. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

làm sao để biết thằng ku google vào để thả shit cho nó ăn các bác.. check header hay là gì vậy

20. console

console Bang Chúng

Tự hỏi tự trả lời luôn rồi {baffle}

Vajimi likes this.