Tăng tốc VPS Vultr cùng bộ vi xử lý intel skylake

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by automan, Jun 11, 2018.

1. automan

automan Hương Chủ

Tin vui cho các bác là fan của Vultr {big_smile}
    {byebye}

AkuVn and Nai like this.
  2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Thằng Vultr có add được Volumn như DO không cụ. Đang thích DO nhờ có addon này nên cache cũng tiết kiệm hơn :D

3. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cái Volumn Addon đó có tác dụng gì vậy? Em ghét DO ở cái nhìn ko tiện như Vultr :3

4. Nai

Mở rộng dung lượng ổ đĩa theo ý mình. Tiện cho việc lưu cache ra file :D hoặc chạy nhiều site trên cùng vps

5. automan

automan Hương Chủ

Nai cần cái này fai ko {shame}

Nai likes this.
  6. Nai

À đúng là cái này rồi. Mà location ko đúng chỗ :D

7. thetrue

thetrue Sơ Nhập Giang Hồ

Vultr nó có dv Storage ko biết giống volumn bên DO ko, với lại Storage lúc nào cũng hết hàng, ko tạo thử dc nên ko biết xài sao.

8. automan

automan Hương Chủ

không phải hết hàng, mà có location hết, location còn, ih chang con vps 2.5$ vậy đó, chịu khó lội vài location là thấy còn nhiều lắm {sexy_girl}

9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Công nhận cái 2,5$ thì sever Asia toàn hết :D Em đang vọc cái 5$/tháng nếu sau này traffic lên nâng lên gói cao hơn thì có phải chuyển dữ liệu hay contact support nó làm cho hết ạ? Tại gà mờ nên lười động chạm :3

10. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Chọn nâng cấp là xong. Không phải chuyển gì hết bạn nhé.

AkuVn likes this.
  11. thetrue

thetrue Sơ Nhập Giang Hồ

hình như tốc độ đọc của ssd bên vultr nhanh hơn DO luôn phải ko mn, mình thấy nó trâu lắm luôn. trước có xài gg cloud mà thấy vps ko ngon bằng

12. automan

automan Hương Chủ

mình thì thấy gồ ngon nhất, rồi tới DO, xong tới vultr, ý kiến cá nhân, qua việc import cùng file sql chục gb, thì tốc độ theo thứ tự đó {sexy_girl}

còn thằng scaleway, pà mẹ nó, import file lớn là tạch server, lỗi file tè le {confuse}, dù cũng báo là xài ssd, đúng là của rẻ chỉ xài site nho nhỏ {go}

13. money

money Hương Chủ

Cũng hên xui, anh xài location bên Mẽo chưa lần nào upgrade dc. Toàn bị hết dung lượng cho node đó, phải mua VPS to hơn.

14. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Tại a ko đẹp trai, hoặc web lởm khởm nó thế. hehe

15. money

money Hương Chủ

Kệ tui {sure}{sure}{sure}