Thảo luận 1 chút về luật ANM và Payoneer

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Hau Nguyen, Oct 17, 2018.

1. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Bà con làm MMO chắc cũng biết sơ qua về dự thảo luật An Ninh Mạng. Và đối với dân làm MMO thì chắc lo lắng đến chuyện cơ quan điều tra có toàn quyền truy xuất đến tài khoản ngân hàng ở Việt Nam. Nên máy khoảng tiền từ GA, Paypal hiện phải rút về Việt Nam qua các ngân hàng đó. Không biết máy cô dì chú bác đã tính đến chuyện đó chưa ?

bản thân em thì em nói về Payoneer. Thằng này cơ bản cũng như thằng Paypal là support các anh em làm MMO. Hơn PP ở chỗ
    - Có thẻ master cứng --> cầm trên tay ra các AMT rút bình thường, kiểu như người nước ngoài qua Việt Nam chơi.
    - Có 1 tài khoản ở Mỹ hẳn hỏi nên tiện cho các giao dịch.
    - Có thẻ pay 1 số thanh toán ở nước ngoài. (Như Facebook Ads mà nhiều thánh chơi)

Chi tiết máy bác cứ đọc và tìm hiểu về nó
    Đăng kí thì em xin 1 cái link ref tại đây www.payoneer.com và khuyên các bác reg em vì nếu bác nhận 100$ đầu tiên về tài khoản thì bác được tặng thêm 25$. Tôi và bạn cùng có lợi :D

Cảm ơn và bác nào có thắc mắc xin đặt câu hỏi!.

Le Hieu likes this.
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thằng PO ở nước ngoài, nên luật ANM đâu có ảnh hưởng gì tới nó đâu thím

3. Hau Nguyen

Ý em là trước kia bà con hay dùng Paypal, GA và rút tiền trực tiếp về ngân hàng Việt Nam. Như thế nếu luật an ninh mạng đưa ra thì bị soi là điều tất niên ===>>> nên em khuyến khích mọi người sử dụng payoneer. Mang thẻ ra AMT rút tiền

4. tieude

tieude Khách Qua Đường

bác mang thẻ ra ATM rút tiền thì ANM cũng biết bác rùi. chạy đi đâu được.

5. Hau Nguyen

Ah không bác! Cái này nó biết cũng không sao vì thẻ này ngân hàng ở Mỹ. Giống như 1 số người nước ngoài qua Việt Nam du lịch vậy, không ảnh hướng nhé!

6. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Đù. Tưởng bác có cao kiến gì hóa ra kiếm ref. Vaiz thật {beat_brick}{beat_brick}{beat_brick}

7. Hau Nguyen

Đưa ra cho mọi người bình luận cho vui thôi. Chứ xưa giờ éo có ref cũng sống đây

8. no-reply

no-reply Bang Chúng

Các anh cho e hỏi có cách nào nhận tiền GÀ Việt về payoneer không nhỉ? Chứ giờ tổng thu nhập cả đi làm với chơi thêm gà vượt cmn mốc phải đóng thuế thu nhập rồi, sợ có ngày bị gọi lên phường bắt kê khai quá. :(

9. Hau Nguyen

Xác nhận của chủ thớt là được nhé bác!

Video hướng dẫn :

10. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Ai bảo nhận đc. Vớ vẩn thật

11. Hau Nguyen

Vậy bác đã từng thanh toán qua kênh này chưa? Em nghĩ là chẳng có lí do gì không được, thằng Mỹ trả về ngân hàng của Mỹ

12. Hau Nguyen

13. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

14. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Sr cụ. E hiểu nhầm cụ bảo ga việt nhận đc bằng po. Đọc kỹ mới thấy cụ ko nous gì đến ga việt hay us. Gọi là cụ như đã hứa rồi nhé {big_smile}{big_smile}{big_smile}

15. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Lên cụ là già lắm rồi, sắp xuống lỗ rồi. {big_smile}{big_smile}{big_smile}

16. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

{adore}{adore}{adore}

PHAM VAN LUONG likes this.
  17. Hau Nguyen

Hehe, em tưởng bác nói nó không support. Em có chơi gà bao giờ đâu mà biết gà việt, gà US. Em chỉ quan tâm là nó có hỗ trợ

18. money

money Hương Chủ

Hai pé làm anh "ngỡ ngàng" quá, chả hiểu các pé đang nói gì.
    Câu chuyện là từ pé @no-reply hỏi là Gà VIỆT có về PO dc hay không? Rồi pé @Hau Nguyen đưa cái link gà US về PO. Xong pé @Thanh Nguyen vào càm ràm rồi lại xin lỗi rồi gọi bằng cụ Hậu.
    Thế giờ anh chốt câu hỏi lại với pé Thanh Nguyen và cụ Hau Nguyen là Gà VIỆT có về PO được không?

19. RockSoft

RockSoft Culi Manager Staff Member

Rắc rối lòng vòng quá đi! Chốt kèo cho ra đảo hết :)

20. no-reply

no-reply Bang Chúng

Em là người đặt câu hỏi thôi mà anh. Các cụ có câu "người không biết không có tội" mà nhỉ? {too_sad}