[Thảo luận] Các cách để tạo content và rank tốt

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Khoa Nguyen, Jan 13, 2019.

1. Khoa Nguyen

Khoa Nguyen Khách Qua Đường

Em có vài ý tưởng chưa hề được thực hiện về việc tạo content cho website có tham khảo một số bài viết trên internet. Cần các bác đã làm rồi hoặc có hướng đi khác chia sẻ kinh nghiệm

1. Auto tạo 1 đoạn nội dung có chứa các keyword (content lởm). Trên website sẽ lấy đoạn content lởm này hiển thị ra cho bot nó đọc, còn khi người dùng vào sẽ show content đã copy được.

2. Dùng tạo 1 bộ thư viện ngôn ngữ đơn giản hay phức tạp tùy khả năng để chỉnh sửa lại bài viết theo kiểu các từ đồng nghĩa, loại bỏ các stop words.

3. Sử dụng translate sang 1 ngôn ngữ khác rồi lại translate ngược lại về tiếng anh.

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

3h sáng mà vẫn thức thì đúng là cày hơi chăm đó.
    1. món nầy thì hên xui nhé, vì bot gg h nó như người dùng thật luôn nhiều khi ko phân biệt dc và show content khác 1 phát là toi liền
    2. cái nầy gọi là spin à, nếu spin thì có nhiều tool hỗ trợ lắm nhưng spin hơi khó đọc ấy
    3. món nầy nhiều ae làm nè

Hóng các pác khác vào phản biện

3. Khoa Nguyen

3 sáng là do mất ngủ đấy bác. Thế bác có chơi cách nào trong mấy cách trên không ạ, hay bác có cách nào khác không ?

4. money

money Hương Chủ

Anh tưởng 3h sáng dậy đi “lái” tiện tay post 1 phát rồi ngủ tiếp chứ?

xmenvn2510 likes this.
  5. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

{lmao}

6. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

cái số 1 khỏi qua mặt nó nhé, bots google sử dụng css và js của web mình để dựng lại cấu trúc web để giả lập hành vi người dùng, google so sánh 2 kết quả trả về dành cho bots và users

cái số 2 và 3 google rankbrain xử lý được rồi nhé, dữ liệu được bots thu thập về sẽ được so sánh với dữ liệu trước đó để đánh giá chất lượng nội dung để quyết định việc index và ranking

Vito_King, Khoa Nguyen and Nai like this.
  7. Khoa Nguyen

Cảm ơn bác đã trả lời thắc mắc của em

8. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

Anh nói cụ thể giải pháp 3 được không? như dùng các thư viện hay công cụ gì?