Thông Tin Về Autoblog

Discussion in 'AutoBlog' started by Minh Chien, Jun 29, 2019.

1. Minh Chien

Minh Chien Khách Qua Đường

Bây giờ làm autoblog có sống được với anh Gồ không ạ?
    Các bác đi qua cho e xin một lời bình luận/

2. money

money Hương Chủ

Tùy cách làm như thế nào thôi.

3. Minh Chien

có tool nào về mảng này nữa ko b, e tìm hiểu toàn tool từ 2012 giờ mảng này ít thông tin quá

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

HIện tại rất nhiều tool mà, tùy theo thím muốn làm thế nòa, ae vẫn chiến ầm ầm.

5. Minh Chien

có tool nào giới thiệu e với bác?

6. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Cá nhân em chia sẻ: quan trọng là thấy đc nghách ngon, ý tưởng triển khai tốt. Có biết code thì tốt, ko thì thuê. Còn chia sẻ sản phẩm ngta đang ngon thì chắc ko ai dám share. Sợ bị nhái :D

7. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

cái này tùy vào mỗi người có 1 cách làm riêng thôi. Mới lên mấy site cho bạn xem để tham khảo
    nikishare [com]
    chowshare [net]
    themedoge [com]
    themereviews [net]
    movifox [net]
    top2play [com]

Mấy site này là mảng download và xem phim online. Đang cập nhật thêm content manga, video, picture khi nào post ok sẻ update vô đây anh em tham khảo.

p/s: quan điểm cá nhân MMO là 1 mỏ vàng, ai có khả năng thì đào thôi, riêng xẻng thì mỗi người phải tự xắm cho mình một cái. vì vậy trao đổi thảo luận chia sẻ chính là phương thức tốt để đúc kết lại tạo ra 1 cái xẻng tốt :D

8. money

money Hương Chủ

Tuỳ theo cách tiếp cận autoblog của bạn như thế nào. Có lẽ bạn đang đi theo hướng: tìm hiểu tool xem có chức năng gì rồi nghĩ ra hướng để làm autoblog. Còn mình thì ngược lại: nghĩ ra hướng/cách làm trước rồi mới tìm tool hoặc tự code tool hỗ trợ cách làm đó.

9. Minh Chien

chắc do thời gian cheat off nhiều quá giờ thành thói quen, nghĩ gì cũng liên tưởng đến cheat...haizz

10. bright88

bright88 Khách Qua Đường

hình như bạn nhầm đó. cái này đâu phải auto blog , cái này là kiếm tiên Pay per Upload mà, cùng lắm là auto thông tin imdb thôi hoặc thông tin phần mềm, còn link donwload phải tự up

11. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Cái này tùy vào mức độ tư duy và đạo lý kiếm tiền của mỗi người thôi, MMO rất đa dạng và rất nhiều phương pháp kiếm ra tiền.

Giới thiệu sơ qua cho bạn chút nhé, list site này sẻ hoạt động như sau:

Site dựng lên --> tìm cách cho site ra traffic ---> sau khi ra traffic rồi thì đặt vài cái net bậy bạ kiếm tiền nuôi site bằng CPM và CPA, đừng quan tâm cái link download cho mệt ( cách này dạng như cây tầm gửi sống nhờ người khác, đôi bên cùng có lợi ). Sau một thời gian, tracking lại site coi site nào có khả thi lên được thì giữ lại, thằng nào ko lên cho đi bụi :D. Khi site bạn ổn định có traffic có khách thường xuyên... lúc này các link download đó làm con bot download xong reup rồi change link lại thành link PTU của mình ( tất cả là lý thuyết, vấn đề chính vẫn là traffic :D , nhưng phải tính trước chiến lược để đặt backdoor lại mất công sau này sửa nhiều mệt óc ) , Có rất nhiều cách kiếm ra tiền, vấn đề site có lên được có ra traffic ko hay thôi. Toàn bộ là quy trình khép kín auto 99%, có thể gọi là auto blog hay auto gi cũng dc

sugoku, bright88 and Hoa Mãn Lâu like this.
  12. bright88

bright88 Khách Qua Đường

Nhưng mà phần bot auto download xong reup bạn làm được chưa ? Bạn viết luôn hả hay mua plugin ? {haha}

Last edited: Sep 4, 2019
  13. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

không ăn thua đâu bro ơi :)) mình làm rồi, bot biếc là vấn đề đơn giản, nhưng giờ chúng nó toàn host trên nitroflare với rapidgator, mấy thằng đó thì nó giới hạn lượng tải về hàng ngày, ngày múc vài trăm GB mà vài tháng lead k đủ vốn mua acc mua host mua site thì cũng nản à :D hơn nữa cái giống này google nó lại deindex nhanh cơ

bright88 likes this.
  14. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

chưa site nào lên à bác

15. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

check simi trung binh site nào rank cũng đc vài triệu, check log IP truy cập vô cũng tạm, ngày tầm 500 đến 1k hits, vẫn chưa muốn đặt ads nuôi vậy đã.
    góp ý thêm cho anh em site mới, google analytic cho site mới làm thật ra cũng ko cần thiết nhét vô làm gi nặng site, chỉ khi nào có ý định đặt ads lên thì đặt vô vì cần thiết show cho AM xem khi cần reg net, nên chỉ cần làm cái log IP tracking ,rồi có chức năng lọc lại check theo day là biết tình hình site mình rồi, cơ bản là tạm thỏa mãn với những gì hiện tại, vẫn đang mơ rộng thêm nhiều luồng content, còn mấy thằng nay vứt vậy, thăng nào trưởng thành thì cho đi lao động :D

16. yannews

yannews Khách Qua Đường

Không biết gì thì học bắt đầu từ đâu vậy mấy bạn?

17. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Bắt đầu từ đọc hết các bài trong 4rum nầy nhé cậu

18. money

money Hương Chủ

Có lẽ chỉ có site themereviews cán mốc 1K uv/day thôi chứ đám còn lại ít lắm.