Tốc độ index của google bot cho site mới

Discussion in 'AutoBlog' started by itshipvn, Jun 20, 2018.

1. itshipvn

itshipvn Khách Qua Đường

Chào mn, mình mới hoàn thiện 1 autoblog và publish hôm qua. Khi publish thì có khoảng 100 post, mình có gửi site map cho google bot. Sáng nay check google index thì thấy gg mới index 10 page.
    Như vậy là chậm phải ko mn, mình muốn hỏi là tốc độ index của gg bot bao nhiêu là hợp lý và mong mn cho lời khuyên về cách tăng nhanh index cho site + cách kéo traffic về site. Cảm ơn mn

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

1 ngày 10% mình thấy là nhanh

3. icecream2k9

icecream2k9 Khách Qua Đường

site mình cũng chả phải mới, trang tin tức (dịch Anh - Việt) nhưng Google Index ngày ko nổi 1 link mặc dù view cũng tương đối

4. itshipvn

itshipvn Khách Qua Đường

@Nai 10% của 100 thì cũng ko đáng kể mà.
    mình đang để post tự động theo thời gian để chiều check xem index tăng ntn.
    @icecream2k9 có view là ngon r bạn. site mình mới làm còn chưa có view đáng kể.
    bác nào share cách kéo traffic cho site mới đi

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

1 ngày mà dc 10% là ngon rồi đấy. Chủ thớt ngâm cứu làm 1 mạng social 2.0, để kéo traffic về site là ngon. yếu tố social luôn là 1 trong những yếu tố tốt cho site

6. itshipvn

itshipvn Khách Qua Đường

bác có thể share e về các làm social network với.
    thanks bác đã chỉ điểm cách làm autoblog ^^

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Build 1 dàn acc 2.0 còn sống trước cái đã rồi tính tiếp thím

itshipvn likes this.
  8. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Build 10 site la index 100% roi :D

9. itshipvn

itshipvn Khách Qua Đường

10 site thì vẫn là 10% mà {biggrin}

10. money

money Hương Chủ

Domain mới tinh sau 1 ngày đã index là tương đối nhanh rồi. Bay giờ GG index chậm hơn xưa nhiều.

itshipvn likes this.
  11. bernie

bernie Tân Thủ Thôn

build xong rồi đi share bài hả a ? có tut nào share bài kg a mong a chỉ giáo

12. hoangvn92.it

hoangvn92.it Sơ Nhập Giang Hồ

mình public site gần 1 triệu record. mà 1 tháng đúng index dc 10k link =)) buồn thối rúng

vừa check lại index có 1k thôi =))

Last edited: Nov 27, 2018
  13. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Site auto mình thường không làm gì ngoài để nó tự auto cào và post bài. Site content thì đi backlink, thuê viết bài trên các blog cùng niche...tạo page g+, facebook, pin...
    Đặc biệt pin mình đang dùng khá hiệu quả để kéo traffic. 80% traffic social của mình đến từ pin

Tốc độ index như của bạn mình thấy nhanh chứ có chậm đâu. Sau 1 ngày index đc 10 page còn gì {big_smile}{big_smile}{big_smile}