[Tổng hợp] Phân tích site autoblog học hỏi để tìm idea

Discussion in 'AutoBlog' started by Hoa Mãn Lâu, Jun 10, 2019.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

E lập ra thớt nầy để ae update những site autoblog mà ae cảm thấy hay, muốn phân tích học hỏi. Nếu trúng site của pác nào đó thì inbox e xóa nhé.
    1 site đang top khá nhiều keyword. Traffic khá ổn. Content craw. Ae ngâm cứu thử
    1.
    2.

Last edited: Jul 13, 2019
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Site gonhub.com nhìn có vẻ khá nhiều backlink, e đoán là dc bắn đại trà. Content khá nhiều điểm thú vị

3. pehuongkoi

pehuongkoi Tân Thủ Thôn

site này ko auto đâu bác nhé . em biết người đứng sau hệ thống site như này.
    Bác ấy khá là pro về SEO khoảng 10 năm trước. ở Sài Gòn. Đang làm về thời trang.
    Bác ấy có 1 hệ thống site như này luôn. Và có 1 đội ngũ làm content . Cứ site lên traffic ngon là bác ấy xuất xưởng bán :D

4. no-reply

no-reply Bang Chúng

Nhinf cái footer "Gonhub là mạng xã hội ..." là chắc chắn đã từng hoặc sắp đc cán bộ gọi lên làm việc rồi. {boom}

fongst likes this.
  5. Kiến Lửa

Kiến Lửa Tân Thủ Thôn

Content thấy đẹp mà, có phần mục lục nữa, không giống craw lắm.
    Nhưng phong cách thì giống auto {baffle}

6. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

site này nhanh nhỉ, ấn cái chạy luôn :)))

7. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Bữa spy cũng thấy site này, nhìn là biết viết rồi mà admin bảo auto :D

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Auto mà được thế này á. Khâm phục. Nhưng e nghĩ chắc tự viết là đúng hơn

9. sincos

sincos Bang Chúng

Chả lẽ của ông Luân!?

10. pehuongkoi

pehuongkoi Tân Thủ Thôn

Em nghĩ site này nguồn gốc từ bên bác Luân, vì dạng site này bên bác Luân có cả rổ :v

11. pehuongkoi

pehuongkoi Tân Thủ Thôn

2016 có vào sài gòn mua 1 site của bác Luân ( đi ké thui chứ mình ko trực tiếp mua ) . Bác ấy bảo cứ build site traffic ngon lên là tiễn lên đường. hehe

12. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Site này nếu định giá cỡ nhiêu $ bác?

13. pehuongkoi

pehuongkoi Tân Thủ Thôn

Site này em ko rõ , với cả tùy thuộc traffic bao nhiêu nữa mới định giá được bác à :-ss

14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nhìn content của site thì thấy nó củng auto lấy từ vài site xong xào nấu lại, chắc là bán auto chứ ko hẳn là viết tay, dạng content như vầy nếu mà có thời gian tinh chỉnh chắc là sản xuất dc nhiều lắm đó.
    Ví dụ link
    Có đoạn đầu hơi thắc mắc nó viết thế nào
    Ko lẽ spin đoạn đầu sao.

15. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Vậy là Admin ở đẳng cấp cao rồi chứ em là làm chưa được: Vì tuy có content thấy có khả năng auto, nhưng cũng dừng lại ở dạng template nên có auto thì cũng chỉ ở content của web nó sẽ theo một chủ đề nào đó. Còn content web này nó hầm bà lằng hết, kiểu như key nào hot là nó viết để lấy traffic nên em nghĩ nó không auto.

Thanh Nguyen likes this.
  16. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

thằng này auto, cách nó làm mình cũng đang làm,
    "gonhub_com/mac-quan-jean-dep-nhu-tang-thanh-ha.html" có lẽ đây là 1 chứng minh nhỏ thằng này auto còn bị dính backlink, nó ko xử lý sạch,
    đôi lúc cũng muốn thảo luận idea mình để hoàn thiện hơn, mà giờ thấy diễn đàn này toàn dân du côn clone nick ăn nói mất dạy nên ko hứng thú lắm rồi :D , nó ko còn như xưa mình hoạt động ở đây :D

17. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Chưa chác là xót mà có thể site cùng network đó backlink thôi chứ họ mà clear thì 1 dòng là hêt mà

grayhatvn likes this.
  18. sad_logger

sad_logger Sơ Nhập Giang Hồ

https://thanhnientudo.com/

19. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

đúng rồi quên mất là lấy hệ thống site mình để trao đổi backlink, cũng có thể xảy ra trường hợp này, để rảnh check kỹ cu coi thử,

20. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cứ thảo luận thôi thím, mới làm 4rum nên chưa có kn quản trị, mình sẽ siết luật lại để ae thảo luận nghiêm túc ko chửi bới nữa. Từ từ sẽ có kn

Okie sẽ phân tích site nầy sau site kia

sad_logger likes this.